Lần đầu chia sẻ lệnh AE góp ý nhé

sao fake đc nhỉ? hồi rõ ràng mà

Bác xem lại hình bác lechip vẽ đường đi của giá ở trên nhé, quan điểm của mình giá m5 cũng di chuyển giống vậy.

1 Lượt thích

rút kinh nguyệt lần sau bác ak

1 Lượt thích

cảm ơn bác vẽ quả này chuẩn quá

2 Lượt thích

Bạn cho mình hỏi cái khúc giá phá qua timeframe M5 thì đó là giá phá qua keylevel hay là phá qua keylevel quan trọng thế? Vì bạn nói bạn cưỡi trên con sóng nhỏ nên bạn sell thì con sóng nhỏ phải giảm. Mà mình lại xác định keylevel quan trọng xu hướng tăng khung M5 như này

1 Lượt thích

nó phá qua đáy cũ b nhé, k phải klv quan trọng, mình chỉ xác nhận xu hướng bằng lý thuyết, xu hướng giảm khi đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước, đáy sau thấp hơn đáy trước để là 1 yếu tố xác định tỉ lệ win cao hơn 1 chút, còn nếu b đợi phá klv thì tỉ lệ win lệnh đó sẽ cao hơn nữa

ý bạn là đoạn này đã hình thành sóng giảm( đáy sau thấp hơn đáy trước, đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước) phải không

1 Lượt thích

Nếu cái đoạn mình highlight màu vàng đúng như ý của bạn là hình thành sóng giảm( đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước) thì ví dụ như nó hình thành sóng giảm rồi nhưng chưa phá cái đáy thì bạn có vào lệnh sell không.Vì nếu như bạn chia sẻ vào lệnh khi có sóng giảm thì mình thấy vai trò của việc phá đáy chỉ có ý nghĩa là xu hướng giảm đang mạnh lên thôi phải không?

1 Lượt thích

nó là cái đáy gần nhất rồi, nó chưa phá cái đáy thì sao gọi là cấu trúc giảm được bác

nó phá cái đáy đó thì tỉ lệ tạo cái đáy mới cao, nên em vào lệnh, ví dụ là lệnh sell e vào này tỉ lệ thắng là 55% và cái việc cấu trúc giảm giúp cho tỉ lệ thắng lên 60%. Chỉ cần yếu tố nhỏ thôi là em vào lệnh, cái chính là em chấp nhận việc mất 2% tk cho việc mình vào lệnh thôi bác

tại sao giá phải phá qua được cái đáy đó thì được gọi là cấu trúc giảm hả bạn?Theo những gì mình đang nghĩ thì xu hướng giảm khi mà giá phá qua được Keylevel quan trong, 2 là đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước. Mà ở đây thì giá phá qua keylevel quan trọng chắc là chưa rồi. Còn việc đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước thì liên quan gì đến việc phá đáy nhỉ. Mình chưa hiểu lắm chắc do hổng kiến thức. Mong được b giải đáp

1 Lượt thích

bạn nói “Giá phá qua cái đáy đó thì tỉ lệ cao tạo đáy mới” có nghĩa là lúc bạn vào lệnh thị trường chưa tạo xu hướng giảm phải không? Mình không có ý bắt bẻ bạn gì đâu chỉ là mình chưa hiểu thuiii

1 Lượt thích

Ở trên đó thì b có nói bạn muốn chờ xu hướng kết thúc nhưng khi giá phá đáy( đáy này không phải keylevel quan trọng) thì bạn vào lệnh sell. Điều này làm mình đang hiểu là với bạn thì giá chỉ cần phá đáy này là xu hướng tăng kết thúc trong khi theo lý thuyết là giá phải phá keylevel quan trọng thì xu hướng mới kết thúc

1 Lượt thích

mình k biết giải thích với bạn sao cho b hiểu, bạn xem lại video này của a Trung nhé:

oki oki b. cảm ơn bạn nhiều

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn. Mình cũng có suy nghĩ như bạn, mình hay vào limit tại keylv kì vọng lên một vùng không là gì hoặc giá còn phải tăng tiếp, nhưng có vẻ tỉ lệ win khá thấp hoặc do mình nhận định còn chưa chính xác. Nên mình đã quay lại làm theo bài vở cơ bản, 3 khung đồng pha, khung vào lệnh chắc chắn rằng đang cưỡi sóng nhỏ, thì không win cũng đến đỉnh đáy cũ rời được stoploss về hoà vốn.

3 Lượt thích

Chuẩn anh ạ, bản chất là lý thuyết Dow, nền tàng của ptkt, tỉ lệ lệnh SL thấp hơn, chủ yếu là hòa vốn hoặc lãi non hoặc TP. Giờ em chỉ trade đúng theo quy tắc thế thôi