Lần đầu chia sẻ lệnh AE góp ý nhé

Sau bài đăng thảo luận ngoài lề sáng nay thì giá đã phá được qua vùng mua mạnh trước đó

Xác định klvqt của m15 và m30 trùng nhau và giá cũng hồi lên trùng với vùng fibo của H1 giảm, hiện tại giá đang đi xuống rồi, lúc đó trong đầu e nghĩ kiểu này nó đi luôn không quay về cho mình lên thuyền

Nhưng không giá nó vẫn hồi về đón anh em đi, em đoán trong trường hợp này sẽ có nhiều ae vào lệnh này, nhưng k phải lệnh e vào, k phải vì nó k đúng mà nó chưa đủ thỏa mãn em. Nó hồi về xanh xanh đỏ đỏ kia vào TF nhỏ hơn sẽ thấy 1 cấu trúc tăng, em cần chờ xác nhận cấu trúc tăng này kết thúc thì mới vào lệnh bán

khi giá đến đây em vào TF nhỏ hơn để xem cho rõ

Đây là TF m5, sau khi thấy giá phá qua, em đã vào lệnh sell limit ngay tại cái đáy này và SL đặt trên klv của m15

và giá hiện tại gần chạm TP chứ chưa TP, lệnh này TP em được 4R

Ngoài lề 1 chút, sau 1 khoảng thời gian mất khá nhiều tiền em ngẫm ra được những cái a Trung nói rất đúng, em biết nhưng em chưa làm theo. Đơn giản nhất là " bạn hãy chắc chắn mình đang cưỡi trên con sóng nhỏ" sau khi biết câu đấy thì trong đầu e luôn hình dung con sóng nhỏ luôn mạnh hơn KLVQT, để nhắc nhở em phải xác nhận đi đúng con sóng nhỏ, em vào lệnh limit tại klv bị vả kha khá nhiều vì trước đó hay có suy nghĩ, KLV nó rất là mạnh nha, nó chấp hếttttttt
Hãy thử trade theo sóng xem, nhiều khi xác định k đúng klv nhưng cũng k thua được, hòa hoặc lãi non.
SR Anh chị em chia sẻ mỗi cái lệnh 4R mà nói lắm vãi :v

19 Lượt thích

Lần đầu đăng bài cảm giác đọc nó khó hiểu và lộm cộm thế sao đọc bài của a Trung và ae dễ hiểu thế nhỉ @@

mình cũng đang giữ 1 lệnh ntn. tp đặt ở klv h4 tăng. thiếu 1 pip nữa là tp mà nó chưa chạm. đang gồng đợi tp được 5R @@ hoặc chỉ ăn có 3r

1 Lượt thích

Tắt máy và chờ nó cắt thôi bác :)))

Ôi bạn giống mình quá, ngày trước mình cũng nghĩ KLQT n mạnh hơn con sóng nhỏ. Xu hướng hồi n yếu hơn xu hướng chính. Mình cũng bị vả ko biết bao nhiêu phát vì nhận định này rồi, đợt đó cứ limit ở KLQT dính SL suốt :))))

2 Lượt thích

e thì lại thấy entry sell chỗ đó an toàn.
cấu trúc m15 giảm, keylevel quan trọng nằm ở trên

kẻ cấu trúc m5 thì nó lại phá lên cho thấy m5 đảo chiều tăng.e limit 1 lệnh buy vì nhận định giá sẽ tăng lên keylevel quan trọng của m15 và dính rồi SL.không hiểu chuyện gì xảy ra.
xét cấu trúc như thế có sai k các bác !

2 Lượt thích

cay quá 3r rồi bác nó đến vùng klv h4 cái tăng như điên

1 Lượt thích

em vẫn chờ tiếp =)))) cứng 1 là ăn ít 2 là ăn nhiều

nó như là 1 khoản học phí mà thị trường bảo trader hãy đóng đi vậy :d

1 Lượt thích

sắp về entry rồiiiiiiii

1 Lượt thích

Có phải đây là chỗ mà có câu thần chú “ko là gì cả” đúng ko b nhỉ. Nếu ko là gì thì là cơ hội cho ae chưa lên thuyền :)))

1 Lượt thích

Lệnh này mình cũng vào nhưng mình đặt lệnh sell limit ngay chỗ KL lúc nó đi nến xanh nến đỏ cũng hơi run Nhưng mình chạm TP rồi vì dóng sang cũng có 1 vùng mua mạnh nên chốt tại đấy

1 Lượt thích

mình cũng sell lệnh này và đã tp. Mình thường xuyên dùng thêm chỉ báo pivot point và thực sự là nó cho mình điểm tp chính xác và cảnh báo nguy hiểm khi mình đặt lệnh mà cấu trúc thị trường và pivot ngược nhau. đây là chỉ báo duy nhất mình giữ cho đến bây giờ và ko hề có ý định loại bỏ nó.

1 Lượt thích

lênh này đẹp giống sách giáo khoa, mình nghĩ nhiều ng nếu chịu khó canh là ăn đc lệnh này, tuy nhiên ko phải ăn đc 1 vài lệnh mà tự tin thái quá đâm ra chủ quan là dễ ăn sl lắm

2 Lượt thích

Mình đặt lệnh limit ở trên 3 cái đỉnh cơ, giá khớp lệnh chạy được 1 đoạn chẳng hiểu sao mình táy máy mở H4 lên xem thì thấy đoạn phá xuống vừa rồi là cái pinbar tăng dài thòng thế này, rồi tay chân run rẩy cắt lệnh luôn. Thế rồi giá chạy tới TP, cay quá :mask:

Nếu tuân thủ nguyên tắc không được cắt lệnh bằng tay mà chỉ dời sl thì đã không mất kèo. Rút kinh nghiệm :frowning:

1 Lượt thích

Mình thì k dám vào lệnh này vì mình thấy cái klv quan trọng M15 chưa rõ với qua M5 thì cây nến đỏ ấy nó đã hồi về klv tăng hồi M5 rồi bật lên.

4 Lượt thích

Mình vào limit theo cấu trúc m1 lúc đó, khớp lệnh xong nghĩ đúng như bác là giá về đỉnh m5 hồi, nên hòa lệnh này. Điểm vào lệnh đó là hợp lưu m1, m5, m15,h1 đều giảm mà vẫn ko tự tin.

1 Lượt thích

Ôi có M1 nữa thì ngon. Mình vẫn chưa đủ trình nhìn M1. Vậy dùng cách dời sl thông minh của Medio là ok rồi. Chúc mừng bạn!

2 Lượt thích

bảo tắt máy làm việc khác đi không tắt =)))

e cũng dùng cái pivot cho tiện nhìn giá chị ơi