Lần đầu chia sẻ lệnh AE góp ý nhé

chuẩn bác ơi thắng thua xong cứ quên nó đi

cảm ơn bác, dưới m1 còn có 1s, 5s, 15s, 30s cơ, xem để có cái nhìn tổng quát, cái chính em chỉ quan tâm đính đáy để xác định cấu trúc và các klv thôi, như đoạn kia nến đóng là cái đáy sau nó thấp hơn đáy trước ủng hộ cho 1 xu hướng giảm rồi

1 Lượt thích

Chỗ bạn nói keylevel m5 bị phá vỡ mình thấy chỗ đó là keyfake của m5. Khi nào giá phá qua key fake của m15 thì bạn mới nên dự đoán là giá sẽ về key quan trọng của m15 đc. Sũy nghĩ của mình là vậy.

2 Lượt thích

ok bạn. M5 đúng tạo xu hướng giảm rồi. Lệnh này ai buy thì huề ai sell thì ăn ngập mồm. hihi

1 Lượt thích

Không biết mình nhìn có sai ko, lúc đó mình nhìn m5 thì thấy nó vẫn là cấu trúc tăng, klqt ở chỗ màu vàng nên ko dám sell xuống

1 Lượt thích

klvqt thì là chắc nhất r bạn vì đó là nơi có lực mua mạnh nhất, nhưng cấu trúc thì bản thân em chỉ xét đỉnh đáy, cấu trúc giảm là đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước, đáy sau thấp hơn đáy trước nên giá phá đáy thì em sell xuống

1 Lượt thích

Kể ra mà khoảng cách từ chỗ sell limit về cái đỉnh bên dưới của M5 được 1:1 thì rời SL là an toàn nhất

1 Lượt thích

Mình phân tích y hệt như bạn, cũng sell limit giữa cây marubuzu đỏ dài đâm xuống. Nhưng mình sai 1 cái là ngồi xem biểu đồ nên sau khi xuất hiện cây marubuza xanh dài đâm lên ngay sau 2 cây nến mình đã rời TP về điểm entry. Tâm lý đúng là quan trọng trong nếu muốn theo đuổi môn này.

1 Lượt thích

Mất công ngồi phân tích rồi thì xác định trong đầu, 1 là ăn 2 là không ăn thôi bác, đau nhất là giá đi như mình phân tích mà mình k ăn được

1 Lượt thích

Nghe lời bác tắt máy là e ngủ dậy có 5r đấy. Thấy hồi ghê quá chốt non. Bác tp 4r rồi chứ

1 Lượt thích

sau 9 lệnh thua liên tục thì cô cũng thương e gỡ đc lệnh này 4.30 r

1 Lượt thích

Bạn phân tích đúng lắm. Mình bị lỡ kèo này. 5R

1 Lượt thích

Em có tp bác, nó hồi nhưng cấu trúc vẫn chưa thay đổi thì k sợ, mà nó đổi thì mình lại hoà thôi mà :))

Chúc mừng bác nhé :smiley: :smiley: :smiley:

1 Lượt thích

Mình đồng quan điểm với Quyết, M15 chạy ko đẹp, nhưng vào sóng nhỏ của M5 thì điểm vào lệnh của bạn lại đúng KLV QT của M5 sóng nhỏ, cái này mình xem để lấy kinh nghiệm vậy ^^

1 Lượt thích

Đây rồi, quả vào lệnh của bạn đúng chuẩn SGK Ad đã chia sẻ cách đây 17 ngày, chỉ khác nhau là của Ad xu hướng tăng, của bạn là giảm

1 Lượt thích

E thấy nó có giống đâu a hay e nhìn k ra nhỉ. a vẽ lên chart đi a

1 Lượt thích

Đây e ơi, có thấy hợp lý ko Quyết??

2 Lượt thích

ok đấy anh ơi. :grinning: :grinning: :grinning:

1 Lượt thích

Chuẩn bài rồi a ơi lệnh này cũng nhiều người ăn được

1 Lượt thích