LẠI LÀ UJ - Thông 2 lệnh thua - Ae vào review giúp mình với

Mình hơi rối việc xác định điểm đảo chiều xu hướng. theo mình hiểu thì thứ tự ưu tiên sẽ là

1. Nếu có OB tại KLQT thì đó là điểm đảo chiều xu hướng
  2. Nếu ko có OB tại KLQT thì ob sau KLQT là điểm đảo chiều xu hướng
  3. nếu ko có ob tại KLQT, ko có ob sau KLQT thì ob đã được dùng để tạo KLQT là điểm đảo chiều xu hướng
  4. nếu không xác định được cáu trúc thị trường, không xác định được KLQT thì dùng khối ob ngay sau ob csd mới hình thành là điểm đảo chiều xu hướng.
    Trong trường hợp này, vì thấy có ob csd sau KLQT nên mình áp dụng cái 2.
    Mà theo mình hiểu thì Việt đang áp dụng cái 3, ad áp dụng cái 4. ad giải thích rõ hơn giúp mình với.

Mình với Việt đều là trường hợp không có OB csd ở KLQT thì OB tạo nên cái KLQT là nơi đảo chiều xu hướng mà

Bạn có thể chỉ ở biểu đồ cái chỗ mà bạn đang mắc không. Chứ lý thuyết thì đúng là như vậy.

Bonus là cái cái đoạn không xác định được cấu trúc thị trường như bạn nói thực ra nó là ruộng bậc thang đấy kiểu như này

Nó giống như 1 trường hợp nhỏ ấy mà

6 Lượt thích

Cái hình trên e xác định là e nhìn chưa kỹ đoạn bên trên nên xác định vậy thôi à, bản chất thì nó giống cách của ad đó a.

3 Lượt thích

lúc trước mình xác định KLQT và ob csd sau KLQT như này
image

Mình ngẫm lại và hiểu đoạn ad xác định rồi. Cảm ơn ad đã tận tình giải đáp.

3 Lượt thích

Ad confirm thì đỡ hoang mang rồi
Chỗ ngộ nhận này làm hơi bị nhiều lệnh SL hoặc hoà

3 Lượt thích

Đoạn này mình cũng có cùng nhận định như bác nhưng sau khi xem phân tích thì mình hiểu như này

Nhưng mình có thắc mắc chỗ này nhờ mọi người xem giúp

1 Lượt thích

Mình thấy nhiều bác vẫn hay nhầm chỗ mấy cái OB này nhỉ, theo những cái ad đã truyền đạt thì nó làm gì còn ý nghĩa gì nữa đâu bởi nó đã đi lên và tạo thêm mấy lần OB khác và sử dụng bên trên rồi mà
@nguyenduongnd90 @thinhtran

6 Lượt thích

chỗ này đúng là a không hiểu. theo a hiểu thì ob có giá trị là ob phù hợp với cấu trúc thị trường. Nếu theo đó thì
Nếu 1 hoặc 3 là KLQT thì ob đó không có giá trị, vì nó không ở KLQT, không phải ob sau KLQT
Nếu 2 là KLQT thì nó có giá trị vì nó là ob sau KLQT.
Anh đang hiểu là ad xác định 2 không phải KLQT nên ob đó không có giá trị

Đoạn này a đang hiểu sai à.
Ad với mọi người giải đáp giúp mình với

Mình thì lại đang hiểu là OB đã sử dụng bên trên kia là của XH nhỏ và ở M5 còn OBCSD đó là của M15 và OB lớn mà bác bảo nó đc sử dụng ngay khi hình thành nên cái OBCSD nhỏ bên trong mình nghĩ vẫn còn dùng đc nhưng là ở M15. Ko biết sai ở đâu bác nhỉ? :frowning:

1 Lượt thích

Mình thì hiểu 3 là KLQT của M5 còn 2 là KLQT của M15 nên mình nghĩ cái OBCSD màu vàng đó vẫn dùng đc ở M15. Ko biết là hiểu sai đoạn nào nên nhờ các cao nhân chỉ giáo :sweat:

1 Lượt thích

Vậy nếu ở M15 mà ko rõ hoặc xấu nhưng nếu check lại ở M5 mà đẹp thì nó có được coi là KLQT của M15 ko bác nhỉ? Chỗ này mình cũng đang phân vân chưa rõ như nào, lúc thấy đúng lúc lại ko

1 Lượt thích

Xh hiện tại như bạn xét đang là xh tăng tại sao ko tìm điểm tiếp diễn , mà tìm điểm đảo chiều nhỉ

1 Lượt thích

M15 mà nhìn dễ dàng KLQT rồi thì đa phần M5 cũng như vậy nhưng nếu M15 ko rõ ràng hoặc xấu nhưng M5 lại đẹp thì mình nghĩ vẫn dùng đc cho M15. Nếu ko thì cần gì phải check lại và cứ cho rằng nó là xấu luôn ở M15. Có 1 bài về vấn đề này Tác dụng thần kì của việc nhìn nhiều timeframe bác có thể xem lại nhé

1 Lượt thích

À mình thấy vậy thì nói vậy thôi, vì góc nhìn chủa mỗi người mỗi khác nên lần sau mình k ý kiến vậy nữa :grin:

lại dỗi rồi =)))))))))

cấu trúc tăng nhưng

1. lực nến đã yếu
  2. đang ở vùng đỉnh trước
  3. Tìm lệnh Buy thì cũng ko có OB để BUY
    Nên chờ nó phá qua đỉnh cũ có OB rồi Buy
    hoặc là đợi đảo chiều trong khung nhỏ bán đoạn ngắn cho an toàn

1 Lượt thích

Trong th keylevel quan trọng ko có khối OB chưa sử dụng thì có vào lệnh dk ko nhỉ .

Mình cũng chỉ đưa ra quan điểm cá nhân thôi. Nếu có từ ngữ nào gây hiểu lầm bạn thông cảm nhé :joy:

À cũng không có gì đâu bác :joy:

Em thì rất sợ bắt đỉnh đáy kieue vậy , đợi hồi đánh thuận xh ok hơn!