LẠI LÀ UJ - Thông 2 lệnh thua - Ae vào review giúp mình với

Trong ngày mất 2R hơi buồn,
Ae xem ảnh thông não hộ mình với

3 Lượt thích

KLQT đâu có ob csd đâu bác nhỉ. có ob csd sau KLQT.

Bài mới của ad:
image
image

5 Lượt thích

Ob này bác. Giá hiện tại xuống rồi
khả năng nó phá Ob đi theo lý thuyết down rồi mới chịu xuống

1 Lượt thích

haiz, giá chạy xong rồi bạn.
nó đi theo lý thuyết down,
em UJ này khó thuần quá, SH mấy lệnh xong lệnh cuối không khớp
thì chạy thủng màn hình,
Từ lúc trade giờ toàn kỷ niệm xấu với e nó, Tạm xa e nó thời gian

1 Lượt thích

Đoán được nó sẽ xuống nhưng mà vào lệnh thắng là câu chuyện khác phải không anh? :grin:

1 Lượt thích

e thấy nó cũng tương tự cái này mà ad đã viết

1 Lượt thích

hic. Không tìm thấy icon quả ớt nhỉ

hay vậy ta. chỗ cây nến đỏ a vẽ sai hả. Không phải OB à
hic, vẫn chưa rõ kiến thức chỗ đó lủng sao

theo e hiểu thì nó là như này, a xem xem có dễ hiểu hơn không

1 Lượt thích

e vẽ thì hiểu nhưng bản chất chỗ này có gì mai ngâm cứu lại đã

góc nhìn của mình về điểm đảo chiều thì như bạn vietnguyen4 ở trên, bác đọc bài mưu hèn 6 của ad thì sẽ hiểu và giá cũng phá qua rồi
Lệnh 1 của bạn thì bị SH, nếu là mình thì mình sẽ đặt SL sau khối OB của xu hướng giảm lớn trước đó bác view rộng ra sẽ thấy, còn lệnh 2 thì mình cũng nghĩ như bạn giá đi theo lý thuyết dow về nới bắt đầu xu hướng rồi mới giảm
Mình có trade UJ mấy lần rồi mà toàn SL :grin: chắc k có duyên với e nó

1 Lượt thích

Bạn thử tham khảo kinh nghiệm và góc nhìn của mình nhé

Mình tìm lý do để vào lệnh nhé

Nguyên cái vùng màu vàng kia nó chỉ là ruộng bậc thang. Bạn cứ nhìn kỹ những cái đỉnh. Chỉ là chớm phá rồi quay trở lại.
Giá đi kiểu ruộng bậc thang dù tăng hay giảm thì nó vốn là vùng giá không có lực mua hoặc bán mạnh để đẩy giá tăng 1 mạch phá đỉnh đáy.

OK giờ tìm cơ hội bán thôi. Cùng mình xét xu hướng giảm

Chạy ruộng bậc thang kiểu này thì nếu giá giảm có 2 khả năng.

1. Một là nó tiếp tục cứ thế bậc thang xuống tiếp.
  2. Nó hồi về nơi bắt đầu xu hướng.

Đến đây chắc chắn chỉ đợi giá hồi về nơi bắt đầu xu hướng rồi. Đánh cược tiếp vào cái ruộng bậc thang thì thua rất cao.

Nhưng bạn lại chọn vào lệnh khi thấy dấu hiệu từ mô hình nến đảo chiều như này

Có nghĩa là bạn đang dự đoán nó hết stophunt rồi và giá giảm thẳng từ đây. Giá mới chờm lên tí mà dự đoán nó giảm thẳng từ đây mà đặt SL như vậy thì cũng có thể tự đánh giá là mạo hiểm rồi. Nhưng vào lệnh rồi thì quản lý bằng cách tìm chỗ dời SL an toàn thôi.

Khung nhỏ

Sau đó thì giá hunt mạnh

Hunt quả này thì chất lượng rồi. Kể cả đặt limit ở đầu xu hướng mà không để thật rộng thì vẫn bị hunt như thường. Nếu mình để limit thì cũng không để rộng đến mức tránh được quả hunt này đâu.

Sau quả hunt thì có thể đợi đảo chiều xu hướng nhỏ và vào lệnh thì rất an toàn vì lúc này khả năng rất cao là giá giảm từ đây.

Và nhớ vẫn quản lý lệnh nhé.

Tổng kết

Đoạn này bạn dự đoán đúng xu hướng nhưng bị fomo sớm quá. Limit ở nơi bắt đầu xu hướng thì phải để SL xa

Còn nếu đặt lệnh theo mô hình nến và SL sau nến thì cái cặp nến đó phải ở cao hơn nữa

Cái này giống hệt cái video vào lệnh trực tiếp mà mình public trên youtube. Mình cũng vào lệnh giống như bạn đang vào nhưng cái cặp nến đó nó ở trên cái nơi bắt đầu xu hướng.

Áp dụng đúng nhưng sai vị trí thì đúng xu hướng vẫn bị SL là vì vậy.

13 Lượt thích

Medio ơi,
Có chỗ này thấy bị hổng kiến thức nguy hiểm rồi,
RẤT MONG mong ad thông giúp mình với.
Trước giờ cứ nghĩ mình đã làm chủ cách vẽ OB rồi, nhưng sau bài 6 bên mưu hèn kế bẩn thì
lại thấy là bị sai

1. Trước đây, RIÊNG PHẦN NÀY, mình vẫn cho nó là OB tại KLQT,
    theo như BÀI 7 ob x CTTT của ad

1. Bây giờ bài 6 thì bảo là không phải,
    Giờ mình rối không biết nó sao luôn

2 Lượt thích

hay quá anh, bài này chắc là bài Mưu hèn kế bẩn bonus :grin:

3 Lượt thích

Đoạn này bối rối quá. a tưởng là nếu tại KLQT và sau KLQT không có ob csd thì mới xác định cái ob tạo KLQT là điểm đảo chiều xu hướng nhỉ. mà đây thì sau KLQT có 1 cái ob nhỏ mà nhỉ.
xác định như ad thì lại càng thêm bối rối. vậy ở trên mới là KLQT ?

3 Lượt thích

Mình kẻ chỗ đó vừa đúng vừa sai đấy

Đúng vì điểm bắt đầu OB là cái (1) chỗ đó là cái râu là OB csd của xu hướng lớn đấy. Sai là vì không kéo đến cái (2). Mình có nói trong bài mưu hèn đấy là ngày trước mình cũng bị nhầm chỗ này mà. Lúc ăn không sao, lúc thua ngồi nhìn mãi mới nhận ra điểm khác biệt nhỏ này.

8 Lượt thích

Đoạn nào bạn nhỉ? Đủ 20 ký tự

1 Lượt thích

Mình hơi rối việc xác định điểm đảo chiều xu hướng. theo mình hiểu thì thứ tự ưu tiên sẽ là

1. Nếu có OB tại KLQT thì đó là điểm đảo chiều xu hướng
  2. Nếu ko có OB tại KLQT thì ob sau KLQT là điểm đảo chiều xu hướng
  3. nếu ko có ob tại KLQT, ko có ob sau KLQT thì ob đã được dùng để tạo KLQT là điểm đảo chiều xu hướng
  4. nếu không xác định được cáu trúc thị trường, không xác định được KLQT thì dùng khối ob ngay sau ob csd mới hình thành là điểm đảo chiều xu hướng.
    Trong trường hợp này, vì thấy có ob csd sau KLQT nên mình áp dụng cái 2.
    Mà theo mình hiểu thì Việt đang áp dụng cái 3, ad áp dụng cái 4. ad giải thích rõ hơn giúp mình với.

Mình với Việt đều là trường hợp không có OB csd ở KLQT thì OB tạo nên cái KLQT là nơi đảo chiều xu hướng mà

Bạn có thể chỉ ở biểu đồ cái chỗ mà bạn đang mắc không. Chứ lý thuyết thì đúng là như vậy.

Bonus là cái cái đoạn không xác định được cấu trúc thị trường như bạn nói thực ra nó là ruộng bậc thang đấy kiểu như này

Nó giống như 1 trường hợp nhỏ ấy mà

6 Lượt thích

Cái hình trên e xác định là e nhìn chưa kỹ đoạn bên trên nên xác định vậy thôi à, bản chất thì nó giống cách của ad đó a.

3 Lượt thích