[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 8

Chào mọi người, hôm nay tiếp tục series trader không giấu dốt dưới dạng video bởi vì lần này mình có nhiều lỗi quá mà làm dạng hình ảnh thì nó dài với không nói kỹ được.

Bắt đầu nhé

Tuần 1

Tuần 2 (tuần tiếp theo)

Cái lệnh cuối cùng thực ra mình tự làm khó mình rồi, giá vẫn quay lại đẹp đẽ dễ nhìn hơn chứ không phải căng mắt nhìn timeframe nhỏ cực khổ làm gì

P/s: Video này mình quay từ cuối tuần và xem lại mới thấy mình lỡ mồm nói nhận định giá đi lên tiếp, mọi người không dựa vào nhận định của mình vào quyết định vào lệnh nhé vì như tuần 1 mọi người có thể thấy. Mình nhận định sai bét rồi.

95 Lượt thích

Vô phát thấy a luôn :))

4 Lượt thích

Lại có bài mới của anh để học
Để cái video 3 cuối tuần xem ))

6 Lượt thích

chất lượng lắm a ơi. klq chưa thấy cô Minh Thu của e đâu, chỉ thấy thầy tiến bịp

2 Lượt thích

Đúng là cao thủ nhìn thấy nhiều cơ hội vào lệnh, được mở mang tầm mắt quá. Mong anh @Medio có nhiều chuỗi review lệnh như này nữa :smiley:

3 Lượt thích

xin lỗi a Trung rất nhiều nhưng khi thấy a bị SL tự nhiên e thấy vui vui a ạ=))
Bởi khi thấy a SL, e lại có động lực cố gắng hơn,đỡ nản chí hơn sau những lệnh e cũng bị SL. Kiểu đỡ bị cô đơn ý :rofl:

8 Lượt thích

Không bàn về vấn đề trinh độ của Ad ở đây, vì như mọi người xem xong đều thấy nó mang lại giá trị về kiến thức cho mọi người như thế nào rồi, như trong phim người ta hay nói đó là: “cao thủ võ lâm”, “trinh độ thượng thừa”… các kiểu. Cái mình muốn nói ở đây đó là giá trị nó còn cao hơn giá trị về kiến thức thức mà Ad rất khéo léo, tinh tế lòng ghép vào để ae suy nghĩ, nghiền ngẫm, cảm nhận để rút ra những bài học mà người mới thường hay mắc phải (fomo, lòng tham, sợ hãi), để không phải gặp phải những điều tương tự mà tác giả (cũng từng là lính mới) phải khó nhọc, cay đắng, trả giá lăm mới có thể bước qua. Bởi vì suy cho cùng thì tâm lý mới là yếu tố quan trọng nhất để có được thành công lâu dài trong thị trường tài chính này. Và suy cho cùng, những người theo chân Ad từ những ngày đầu chập chững bước chân vào thì trường này, theo mình nghĩ, lại là những người mai mắn nhất. Cảm ơn Ad

7 Lượt thích

Cách đọc tt của anh hay quá. Biết quá khứ nhận định sai ở đâu, sai ntn để nhận định lại. Rất hay!

2 Lượt thích

Mình thấy khi giá kẹp giữa 2 vùng KL nếu đợi giá phá lên hoặc phá xuống để giao dịch thì có rất ít cơ hội vào lệnh vì thường giá sẽ đi luôn

5 Lượt thích

quá hay, những video giá trị thế này, coi đi coi lại không chán luôn AD ơi. kkk

3 Lượt thích

haha lần nào cũng là cảm ơn anh, cảm ơn anh phát nữa :smiley: quá nhiều kinh nghiệm trong 1 video

3 Lượt thích

Tuyệt vời quá Ad Trung! Chỉ cày mỗi cặp GU mà sếp đào được nhiều lệnh quá thể, kkk :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart:

2 Lượt thích

hay quá a Trung ạ. xem video của a e bị nghiện luôn. chưa học được cách của a là khi lệnh bị SL thì tìm ra chỗ nhận định sai trước đó.

3 Lượt thích

Xem video của anh càng phải khẳng định mình chỉ là chiếu mới và vẫn còn gà non. Khi sai thì AD nhận ra ngay mà tìm kiếm cơ hội tiếp, còn mình khi sai thì hoảng. Hoảng thực sự😅

2 Lượt thích

Cũng có nhiều trường hợp giá phá qua rồi quay lại retest trước khi đi tiếp mà, những lần mà có cơ hội vào được từ sớm mà không bị mất tiền thì mình cứ tận dụng thôi.

Cứ khẩu quyết giá phá KLQT là mình bị sai rồi, sai thì tạm bỏ đi nhìn lại theo hướng ngược lại, nếu hướng ngược lại mà hợp lý thì mình cho rằng đúng. Còn nó không hợp lý thì đây là trường hợp khó cần phải bỏ qua ngay và luôn rồi :smiley:

Không ngay đâu bạn ơi, nếu mà ngay mình đã dám làm được cú Sell highlight (chấp cả momentum tăng mạnh rồi). Chứ chả cần đợi nó đi xuống hình thành xu hướng giảm mới dám bán. Lúc giá tạo thành xu hướng giảm đi xuống thực ra là mới dám tự tin bán.

3 Lượt thích

Thanks anh. Đúng thật là e hay bị fomo vãi chưởng, đầu tháng có bạn share cung cầu gì đó. Tìm hiểu xong thì tẩu hoả nhập ma mất 1 tuần. Lỡ bao nhiêu cơ hội tuần đó😅

1 Lượt thích

vâng e cảm ơn a. e rất thích xem những bài của a như này. cảm giác nó hưng phấn, đoạn nào nó mới mới nó xoắn não tí thì nó phê. và những cái nhận định của e về tuần trước như nào vác ra so sánh với a hihi

2 Lượt thích

Cách nhìn thị trường hay quá ạ. Cảm ơn anh. Mà dnay k thấy a review sách thêm. Hóng những cuốn sách a đọc để tìm mua tiếp hehe.

2 Lượt thích

toàn sách giao khoa mà vẫn chất lượng :smiley: hôm qua e vừa hỏi về cái xu hướng khi 2 đỉnh bằng nhau xong hnay sếp đã tl bằng cả 1 clip
:heart: :heart: :heart: :heart:

5 Lượt thích

Review hay quá a ạ
Mình thấy những trường hợp giá tăng hoặc giảm mạnh sau đó đảo chiều là a Trung ăn đc rất nhiều R :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: