[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 8

1 tuần được nhẹ có 7R thôi mà :)) ad ăn hết tiền của ae hội quán

Mặc dù không biết anh Trung khoe cái dốt thực sự không ,hay giả vờ dốt để cho mọi người rút kinh nghiệm mà tránh :))) Rất thích series Trader không giấu dốt vs Phá vỡ thật giả của anh :+1: :+1: :+1:
Cảm ơn idol . :vietnam:

1 Lượt thích

Cám ơn anh . Xem mấy video của a mà e cũng giải đáp dk 1 số thắc mắc mà e đã để trong lòng từ rất rất lâu rồi từ tuần trước nhưng ko giám đăng lên hỏi sợ làm phiền ae luyện tập võ công . Và theo nhận định của a là giá nó còn tăng tiếp nên hôm nay e oánh bừa thế là cũng dk 4R :smile: . Cộng thêm PP quản lý vốn mới rất hay a ak !!

1 Lượt thích

Anh Trung cho em hỏi phá vỡ giả và chưa phá khác nhau như thế nào ạ

Cứ như này thì chỉ mong anh toàn lỗi mất

Mình có 2 lệnh gần giống ad nhưng chỉ dám TP hơn 2R tí

1 Lượt thích

cám ơn a Trung vì những chia sẻ quá hay nhá :smiley:

mn ơi. cho e hỏi là cách cắt 1 nửa khối lượng lệnh kiểu gì thế.
e chưa thử bao giờ,nãy vào thử mà k tìm thấy chỗ

1 Lượt thích

MT4 mới cắt được bác nhé. MT5 ko có sao ý

3 Lượt thích

Nếu cắt trên đt thì bạn ấn vào lệnh gd b muốn cắt → ấn vào ĐÓNG → điền số lots b muốn cắt vào-> ấn vào đóng. Xong
Lưu ý mình dùng iphons

1 Lượt thích

à, cảm ơn b. nãy mình tìm trên máy tính mãi k thấy, vào đt thỳ thấy rồi
Nhưng SL mất tiêu rồi :rofl:

Tham nam =)))~ Thầy giáo Tiến bịp đi muôn nơi =))

A ơi e ms xem clip k giấu dốt 8-2 xong mà e đọc thị trg kiểu khác cũng tp 2 lệnh e coa vừa viết bài review giờ lại thấy hơi ảo kb tại may mắn hay đọc tt đúng @Medio

Ở clip 3 e cũng ăn 2 lệnh y hệt mà lại đọc tt kiểu khác lệnh 1 thì e xd phá vỡ r nên giá hồi về retest e đặt limit nên entry đẹp hơn mà e tp gần ngay chỗ keylv gần nhất nên ăn 4r thôi, còn lệnh 2 e chỉ nhìn tf 15p đo fibo 0.5 nó trùng vs đỉnh nên đặt limit e để sl xa để tránh stophunt nên chỉ ăn lệnh đó 2r(lệnh này cơ bản). Giờ xem lại cách a đọc tt vs cách e tự đọc nó khác quá nếu e sl a tp thì còn biết mình sai ở đâu, mà giờ e cũng tp, a cũng tp nên hoang mang quá. Kb có phải do mình may mắn mắn k.

Chuẩn ô ơi tôi cũng hay bị tham kiểu nó kẹp giữa 2 kl . Thấy có nến đảo là bắt luôn . Bắt xong nó đi ngang lại sl . Nch chưa đủ kiên nhẫn chờ :slight_smile:

Không quan trọng việc mình nhìn thị trường như nào, quan trọng là bạn hiểu nó như nào, bạn thấy nó đúng là được, còn nếu thấy sai mà không tìm được nguyên nhân thì hãy tham khảo mình với góc nhìn khác xem có tìm ra nguyên nhân không.

3 Lượt thích

anh Trung cho em hỏi về trường hợp vào lệnh theo xu hướng hồi này.

Giá tăng mạnh trước đó và đang hồi về.
Thời điểm vào lệnh khi xác nhận giá tạo xu hướng giảm nhỏ.
Giá retest đáy cũ bằng 1 mô hình đảo chiều.
Giá xuống nơi chưa là gì cả.
Vào lệnh sau nến nhấn chìm, SL để sau klv quan trọng cho an toàn.

Cho em hỏi, nếu giả sử anh không gồng lệnh buy ở trước đó, tại thời điểm này anh có vào lệnh như thế này không ạ .

Theo a hiểu là e muốn cưỡi trên con sóng nhỏ, xu hướng giảm và nó đang chỉ là xu hướng hồi. Muốn bán theo xu hướng hồi thì cần để ý xem liệu nó còn hồi tiếp không (Giá đã chạm đỉnh cũ, KLQT của xu hướng tăng trước đó chưa)

5 Lượt thích

Ôi. Lúc đó mình xuống M5 cho là đi ngang, vì M15 hồi không đẹp lắm, nến hồi 2 không thoát râu nến 1. Cũng bị SL lệnh bán. Ad Trung xuống tận M2 lọc luôn.

tks a. Đoạn đó khi em vào lệnh, em lại cho là đi ngang. Haiz

1 Lượt thích