[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 7

mình nghĩ xấu hay đẹp do ý kiến chủ quan của mỗi người. thị trường chạy mà mình khó xác định klv , xác định phương hướng buy hay sell thì nó là xấu. còn thị trường chạy đẹp. nhìn chart là biết buy hay sell , hay nhìn ngay ra klv thì nó là thị trường đẹp.

2 Lượt thích

Cho mình hỏi ở video 7.1 chỗ này nếu vào TF bé check thì thấy hồi đỉnh đáy khá đẹp nhưng trong video anh lại bảo sideway nhỉ?
Khung H1

Khung M15

2 Lượt thích

Bài này viết từ lúc chưa xét keylv theo kiểu mới.
Mình xét trường hợp của bạn với 1 TH cũng chart này nhưng ở phía trên.

Xét keylv H1.

2 TH này nếu nhìn riêng H1 thì đều chưa đủ điều kiện, vì chưa đóng nến trên nến đỏ lớn trước đó. Mặc dù TH1 hồi tận 4 nến xanh. Ở H1 mình kết luận đây là hồi yếu, như vậy khi xét khung M15 giá cần hồi đẹp mới có thể coi là keylv H1.

TH1

Ở đây hồi đẹp, mình sẽ coi là keylv H1

TH2

Ở đây mình kết luận là hồi với lực yếu, H1 yếu, M15 cũng yếu vì vậy đây không là keylv H1.

9 Lượt thích

oki mình hiểu. Cảm ơn bạn nhiều @@

Làm sao để vào coi được như bạn vậy sao mình cũng lên youtube mà không thấy bạn chỉ mình với

2 Lượt thích

bạn đăng kí kênh xong bật thông báo lên. Những video không công khai như này thì phải bật thông báo nó mới gửi link về cho mình xem. Còn không sẽ ẩn video

1 Lượt thích

A Trung ơi, đôi lúc anh vào time flame lớn để xem nó có phải side way nhưng trong trường hợp này a vào time flame nhỏ để xem nó là keylevel quan trọng, có mâu thuẫn không ???

2 Lượt thích

cái time frame nào rõ ràng thì trade cái đó nhé bạn

cái này bạn phải dùng cả suy luận nữa, QT của M15 nó ở trên, mà QT của H1 nó ở dưới thì sao dc hả bạn??, QT của H1 nó phải chùng với M15 hoặc ở trên M15 chứ?? đừng bị mấy cây nến đánh lừa, đây là bản chất sóng nha, bạn cần học cả lý thuyết sóng nữa

cái này là trước đó bạn phải để thông báo, bật cái chuông lên thì khi anh trung đăng bài thì nó mới hiện như vậy

Cám ơn bạn vì những chia sẻ quý giá

2 Lượt thích

Tương đối thôi b ơi, nhìn chart còn phụ thuộc mắt mỗi ng đánh giá, do ý kiến chủ quan thôi

1 Lượt thích

Ad Trung Cho mình hỏi, Trong Video 2 tại khung H1 Ad xác định KeyLV của xu hướng tăng tại vùng phía trên mình thấy giống Sideway còn phía dưới đó hồi rõ ràng thì Ad lại không cho nó là Keylevel? Mong được Ad Trung và các anh e trong hội quán gỡ rối dùm. Cảm ơn mọi người!

1 Lượt thích

nhìn vào cây nến thứ nhất ở vùng bạn xác định, nó là 1 cây pinbar. giá đứng im nhé bạn.

1 Lượt thích

Rất hay. Thanks Medio mong ad ra thêm những video kiểu thế này nhiều hơn nữa. rất thực chiến cho anh em trải nghiệm.

1 Lượt thích

hi a Medio và a/c . E là thành viên mới ạ.
mọi người có thể giúp em giải thích chỗ này tại sao lại là phá vỡ giả được k ạ ?.
có phải vì nó k phá được cái cây nến spinning top thứ 2 k ạ ?
em cảm ơn mn :smiley:

mình nghĩ cây nến phá nằm trong râu nến và phá vẫn nằm trong râu nến + lực phá k được mạnh

1 Lượt thích

cảm ơn b đã chỉ mình ạ :smiley:

1 Lượt thích