[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 7

thể nào e thấy lạ lạ…a đăng lên youtube 3 video liền…mà lại là ko giấu dốt

Mình học thêm cách xác định phá vỡ thật - giả
Cảm ơn anh.

2 Lượt thích

Tuần đấy đúng cái chỗ klv H1 ấy mỗi người xác định 1 kiểu. Dạo này GU bị kẹp quá khó chơi quá!

1 Lượt thích

Medio ơi dùng phần mềm gì để quay lại màn hình vậy? Mình muốn quay lại những lệnh của mình để rảnh xem lại

1 Lượt thích

Cảm ơn Ad đã chia sẻ.

Windows thì bác nhấn nút windows + G
Còn Mac thì là Cmd + Shift + 5

4 Lượt thích

cách này làm trên win mình thấy dung lượng video rất cao, quay hơn 1 phút mà video khoảng 100MB, vậy nếu quay dài thì cực tốn dung lượng ổ đĩa khó mà lưu được nhiều. B có biết cách nào khác không?

1 Lượt thích

1 phút =100 mb là nhẹ rồi bạn. Tính ra video 10 phút thì khoảng 1Gb thì quá nhẹ rồi.

Thanks bạn để mình làm thử. Ah mà nếu mình cắm micro vào nói lúc quay thì video có thu được cả tiếng của mình ko nhỉ?

1 Lượt thích

xem mấy video này mới hiểu vì sao em luôn sl là thế haiz , vì e chuyên môn gồng 1 là sl 2 là tp rất ít khi dịch sl a ơi

1 Lượt thích

đến khi e cũng phải làm thêm mục quay lại clip các lệnh đã vào và Sl để khi về già cho con cháu xem :))

3 Lượt thích

thu được bình thường b ah. hỏi ad xem quay bằng ứng dụng nào cho nhẹ. mình thấy OBS quay nhẹ và lưu nhanh luôn, tuy nhiên chất lượng ko sắc nét như Ad Trung nên tìm cái tối ưu như ad Trung ấy b

1 Lượt thích

Các bác quay bằng phím window+G, sau đó ném nó vào Video Editor( phần mềm có sẵn của Win 10), nếu ko chỉnh sửa gì mà save lại ở chế độ high quality thì kích thước video cũng đc giảm rất nhiều rồi, chất lượng thì vẫn tốt.

1 Lượt thích

ngồi ngắm mãi thấy TH này giống video 7.2 của a Trung

Ngồi ngắm mãi từ sáng tới h :frowning:

2 Lượt thích

cái này theo mjk nhận định nhé thì nó khá dễ 1 chính là klvqt cái 2 nó chỉ là fake

3 Lượt thích

cái này mk ve cả vùng 1 ts vùng 2 luôn .

1 Lượt thích

Xem lại ,lại càng thấy thấm…!!!

1 Lượt thích

Tuần này xem chart GU chẳng nhìn ra kèo nào, chắc mình đang ít kinh nghiệm quá

1 Lượt thích

@Medio Ở video 7.2 anh có nói đoạn này nến xanh đỏ, biểu đồ xấu. Ở trong ảnh đoạn sóng hồi có 6 cây nến xanh và 2 cây nến đỏ. Em nhìn nó hồi khá rõ ràng và hồi khá đẹp nhưng anh có nói là nó không phải KL quan trọng vì chỗ này nến xanh đỏ, thị trường xấu. Em nhìn ở bất kì đoạn nào trên biểu đồ cũng đều thấy có nến anh nến đỏ được. Anh có thể giải thích giúp em rõ hơn với anh thế nào là biểu đồ xấu, nến anh đỏ được không ạ

4 Lượt thích

Bạn có đê tý cây nến xanh dài trước đó k… Nếu bạn vào TF m30 ỏ m15 thì bạn sẽ thấy cái vùng giá hồi bạn xét nó chưa phá cái đáy của cây nến xanh dài trước đó, vì nó là phá vỡ giả nên dù nó hồi ntn thì cũng k phải alf klv quan trọng

3 Lượt thích