[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 7

Chào mọi người, chuyên mục trader không giấu dốt hôm nay sẽ là dạng video vì nó dài quá. Nếu làm dạng ảnh như mấy bài trước thì chắc phải mấy chục cái ảnh mất với không thể hiện hết cái mình muốn nói.

Bài ngày hôm nay rất quan trọng. Nó quan trọng không phải vì giúp bạn thắng lệnh mà là nó giúp bạn khi sai không bị mất tiền.

Video 1

Kết luận:

• Phá vỡ nhìn qua là giả nhưng vẫn phải kiểm tra kỹ mà không chủ quan.
  • Lệnh hụt kiểu này chúng ta ăn như cơm bữa vậy. Vì thế không việc gì phải tiếc mà fomo đâm đầu vào những kèo xấu.

Video 2

Kết luận: Vào lệnh lần 1 tại KL còn có cơ hội dời SL, vào lần 2 là cơ hội nhỏ đi nhiều rồi. Muốn vào phải có thêm cơ sở nữa. Không vì bất kì mô hình nến nào mà vào lệnh.

Video 3

Kết luận: Tham lam không giúp ích gì trong trading cả. Tham không những bị SL còn hay bị hụt kèo. Và khi đói R/R:1/2 cũng là quý lắm rồi.

P/s: Còn GU tuần vừa rồi nhìn nhiễu khó xác định thực sự :frowning: Và cách phân tích xem timeframe kiểu này này mọi người xem như 1 dạng tài liệu tham khảo không nên làm theo nhé vì mình xem cả khung M1. Nó nhiễu và tâm lý khi phân tích rất bất ổn vì nến nhảy quá nhanh.

107 Lượt thích

Ơ, đăng luôn lên yiutube hả a :))

7 Lượt thích

Mình đăng 1 loạt quên mất không sửa Không công khai. Vừa sửa lại rồi :sleepy:

5 Lượt thích

Anh Medio ơi cái chức năng hội viên trên youtube có gì khác ko anh??

Tuyệt vời, đầu óc em nó hơi chậm nên rất thích xem video như thế này :smile:

3 Lượt thích

vào mục thông báo vẫn xem đc a ạ

3 Lượt thích

Không có gì đâu bạn. Chỉ là dành cho ai thích thì ủng hộ thôi.

Thảo nào mình ẩn rồi mà vẫn có comment. Cái này thì mình chịu rồi nhưng mà ít người để thông báo nên chắc cũng không sao đâu

2 Lượt thích

Nếu anh để vào trong mục video Hội Viên thì sẽ ko ai thấy cả, chỉ hội viên mới thấy.

1 Lượt thích

E đang đói tp lắm đây, hôm qua bớt tham làm quả lệnh RR=2 tp nhanh gọn lẹ đỡ vã vc :))

6 Lượt thích

Cảm ơn a!
làm video hay hơn a ạ!
chứ làm ảnh khó đọc mà bé bé khó hiểu a ạ

2 Lượt thích

tuần nào anh Medio cũng review lệnh như này thì hay quá. Nói thật mình chỉ nhìn mỗi cặp GU nên bài đăng nào liên quan cặp khác mình có vào đọc nhưng như kiểu lú ấy, ko hiểu cái gì luôn nên thường mình bỏ qua. Muốn hiểu mình buộc phải mở đồ thị và tự phân tích vì dạo này tốc độ xử lý của não mình kém quá, hiu hiu.

3 Lượt thích

e vào mấy lệnh như a o video 1.2 . xong nó làm cho mấy quả sl . như kiểu bị tung hỏa mù. mất phương hướng luôn .
nó chạy đúng theo kiểu lếu lều

1 Lượt thích

Sao mình không xem dc video nhỉ

1 Lượt thích

ad để không công khai có liên kết thì vẫn xem được mà. Anh để riêng tư thì không xem dược nửa

1 Lượt thích

cả tuần nay e đặt lệnh ở KLQT M15. Gía toàn phá luôn k do dự,k kịp Quản lý lệnh luôn

2 Lượt thích

Bạn hướng dẫn mình xem được không. Mình chỉ thấy liên kết phổ biến ấn vào xem được video 7.1

1 Lượt thích

Khi nào ngu nhiều quá mình mới làm video như này thôi chứ làm xong cũng mất 1 ngày

Mình thấy vẫn bình thường nhỉ. Bạn chụp ảnh màn hình up lên đây xem nó lỗi gì nhé

Giờ đừng học theo cách mình vào lệnh nữa. Đợi xác nhận và thêm 1 yếu tố nữa xem. Vì ngày xưa mình toàn làm thế. Quen rồi kiểu như có cảm giác thị trường tốt hơn mới đặt limit như này. TP với RR:1/2 trước.

3 Lượt thích

Thật sự cảm ơn a Trung rất nhiều vì sự tâm huyết của a đối với mn trong forum, tuần nào a cũng làm video ngắn như vậy là quá đủ rồi ạ.

2 Lượt thích

Chỉ có khả năng tổng hợp nhanh như Ad mới loát kịp, trade cả 1 phút, chịu luôn. Cách rời hòa vốn của Ad rất tinh tế, tuần này mình học dc 1 lệnh thua do vào lần 2 mà ko tìm lý do gì cả. Cảm ơn bạn nhiều nha, lại thêm dc kiến thức mới

anh em chưa có kinh nghiệm ko nên vào theo M1,M5 cực kì nguy hiểm.

1 Lượt thích