[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 6

Mình thì vẫn coi đỉnh 1 là nơi bắt đầu xh giảm và là vùng giá keylevel qtrọng, Tuy nhiên, khi backtest thì bị miss nhiều lệnh khi keylevel fake ở xa keylevel qtrọng. Set Sell Limit ở keylevel qtrọng mà giá thì hồi về keylevel fake đảo chiều.

Cảm ơn bạn nhé, mình đã biết thêm 1 lý do để ủng hộ cho lệnh sell trong trường hợp này

2 Lượt thích

Có luôn đây anh! Nhưng nó còn nhiễu hơn cái mà a nói! hay do e là gà con thấy lu bù.
Mong a e giải đáp dùm với ạ

a trung nhiều exp cho e xin ý kiến với ạ

a sơn cho e xin ý kiến với chart kia vs ạ!

1 Lượt thích

Keylv bên dưới là của H4 tăng, bên trên là H4 hồi bạn nhé.

4 Lượt thích

dạ vâng! e hiểu a ạ!
a cho e hỏi chỗ từ key QT của h4 hồi kia có phải là xu hướng hồi không ạ

Ở H4 mình nghĩ nó chỉ là hướng hồi. Mình sẽ vẽ ở H1, vì ở H1 nhìn nó rõ hơn.

Cái này để bạn tham khảo thôi, vì mình không chắc lắm, BTC hồi toàn râu rồi nến xanh nến đỏ.

3 Lượt thích

anh nhìn chart cho e hỏi chút ạ:
Vậy nếu nhìn từ H4 là Hướng hồi
còn nhìn H1 nó là xu hướng đúng k ạ

3 Lượt thích

Theo mình thì H1 là có đỉnh đáy còn H4 không có đỉnh đáy.
Thực sự trường hợp này nó đi khá là khó, nó không rõ ràng.

Chẳng hạn chỗ này mình cũng k biết có tạo đỉnh đáy hay không

Mình giả sử có thể bạn xác định đó là vùng keylv H4, giá phá qua đó luôn cũng chưa chắc nhận định của bạn về keylv đó là sai, mà giá đến đó bật lên cũng chưa chắc nhận định về keylv H4 của bạn là đúng. Vì nó là vùng không rõ ràng, hồi không bình thường nên dù đúng hay sai cuối cùng vẫn không kết luận được đó có phải keylv thật hay không, cũng khó rút ra bài học. :wink: :wink:

3 Lượt thích

cảm ơn a yêu nhiều <3

Bạn @sonpham1 có thể cho mình hỏi trong trường hợp này thì 1 hay 2 là KLQT của Xu hướng giảm. Mình cảm ơn nhé.

1 Lượt thích

Theo mình là cái màu đỏ nhé.

5 Lượt thích

căm ơn anh. nó rất rõ ràng và dễ hiểu

Cảm ơn bạn @sonpham1 nhé

1 Lượt thích

ui lỗi. nãy không đọc kĩ . đang trong topic lại đi dẫn link topic :smiley: Theo mình klv quan trọng nó vẫn là cái 1. 3 cái đỉnh ở giữa kia nó là klv fake đó.

2 Lượt thích

:laughing: :laughing: :laughing: Mình thấy link cũng click vào và đúng topic này
Mình lại nghĩ giống bạn @sonpham1, KLQT và vùng màu đỏ bạn ấy vẽ

2 Lượt thích

Đảo chiều cứ tính lại bình thường từ đầu thôi bạn.

1 Lượt thích

Đúng bạn, trc mình hay bị phân vân những chỗ như này. Cảm ơn bạn nhiều nhé :+1:

3 Lượt thích

Thực ra cũng phải vào thực chiến thì mới biết được. Mọi mô hình đều là tương đối. Như anh Trung đã chia sẻ, tại vùng klv đợi mô hình xác nhận là chắc cú nhất. Cứ phải để giá chạy sau khi phản ứng tại klv đó biết ngay nó là klv quan trọng hay không ấy mà.

1 Lượt thích

Vẫn đang học hỏi từng ngày này @buitrongdung. Tháng 3 vừa rồi bạn thế nào, mình tổng kết lại cả tháng được 1R. Bắt đầu trade từ tháng 2 tới giờ thắng được 1R :smile: (tháng 2 mình hòa vốn). Thấy mình còn nhiều cái phải học quá.

1 Lượt thích