[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 6

Theo mình là chưa. H1 M15 đều k phải. Hãy chú ý cái râu nến dài ngoằng đâm lên trên.

1 Lượt thích

chính vì cái cách đi khó hiểu kiểu như này
cho nên tuần vừa rồi e cũng bỏ cặp này , chỉ đứng ngoài theo dõi .
Kể cả có đặt limit thì cũng bị quét :))

3 Lượt thích

Nếu chưa chạm đặt theo H1 thì sell ngay đỉnh a nhỉ. Nhạy cảm quá nên e thấy mà e nhòm.hihi

1 Lượt thích

Mình cũng nghĩ giống Quyết nhé.
Cái này nó hơi nhiễu chút nhưng đây là góc nhìn của mình. Trong trường hợp này có nhiều đoạn chỉ nhìn thân nến thì hồi nhưng nếu nhìn tất cả cả râu thì lại không phải. Hơi khoai nha

2 Lượt thích

Giờ thì gặp trường hợp này có 2 kiểu xử lý:
Cách 1: An toàn nhất vẫn là chờ đợi. Đợi xu hướng tăng (xu hướng hồi) đảo chiều thì vào lệnh
Cách 2: Lếu lều hơn, vào lệnh kiểu xác suất như này :))

6 Lượt thích

Đúng rồi nếu xác định là chưa chạm thì giá quay về đỉnh Sell xuống thôi. Nhưng cơ hội đẹp rõ ràng còn đầy mà. Chưa xác định rõ thì bỏ là đúng rồi e :smiley:

4 Lượt thích

Nhất trí ae cũng xác định nv… Nhưng nó liệu có phải là klv M15 không a…

1 Lượt thích

Vâng anh. E cứ bảo theo mỗi Gu mà vẫn bị fomo xem con khác.hihi

2 Lượt thích

E thấy khả năng Sóng giảm bắt đầu từ 1 sẽ là an toàn nhất. còn keylevel từ 2 chỗ a sell limit thì là keylevel fake.

3 Lượt thích

Tuần trước em có vào 2 lệnh theo xác xuất như anh Medio và cuối cùng thua hết cả 2

Mình nghĩ trong đầu rằng lệnh đầu thua chỉ mất 1R thôi và vào tiếp 1 lệnh 6R nên cũng ko lo cho lắm

1 Lượt thích

Cứ như thị trường nó biết mình nghĩ cái gì vậy !

2 Lượt thích

nhìn cái này nó giống kiểu KLV fake vậy.

đúng con GJ hôm nọ anh e phân tích trên hội quán 1.0 cũng rút ra kinh nghiệm nhiều phết ^^

1 Lượt thích

theo mình. nếu nhìn theo góc độ klv thì 2 là nơi bắt đầu. nếu nhìn theo góc độ kháng cự hỗ trợ thì 1 và 2 là kháng cự mạnh. nếu mình trade sẽ đặt sl sau kháng cự mạnh. còn theo luật bò gấu thì 1 và 2 là vùng gấu mẹ hay gấu chúa. hay theo cung cầu 1va 2 là vùng cung mạnh.( sorry mình hơi lan mam nhiều pp
quá)

Đoạn này mình thấy H1 chạy ko đẹp, nên theo câu thần chú của Ad thì ko đẹp thì bỏ qua ^^

không biết mọi người như nào. nhưng gặp trường hợp này e rất khoái và hay để lệnh sellimit từ đỉnh 2 xuống KLV tăng ý. tỉ lệ thắng khá cao. RR lại rất cao nữa

4 Lượt thích

Tỉ lệ win cao nhưng miễn ko bị thua bởi stophunt là được. Cái này phải đặt SL thoang thoáng ra 1 chút

2 Lượt thích

Chạm hay không thì phụ thuộc vào việc mình vẽ vùng giá nhỉ?

bạn Trung ơi, mình hơi thắc mắc về việc vào tiếp lệnh sell limit thứ 2. Đây là suy nghĩ của mình, không biết có sai không nữa

Đúng như bạn nói thì chúng ta phải đợi con sóng nhỏ ở đây đang là tăng chuyển thành giảm mới có thể sell đó là phương án an toàn và tốt nhất. Tuy nhiên con sóng ở TF lớn vừa đảo chiều từ tăng thành giảm, khả năng sóng giảm này tiếp tục là rất cao vì vậy mà con sóng nhỏ tăng kia có thể chỉ là sóng hồi.

4 Lượt thích