[Kinh nghiệm] Trader không Fomo - Bài 2

M1 chỉ giành cho những pro thừa tiền ham thử thách, muốn giã market như đánh con thôi. Anh em nào FOMO là shock phản vệ nhập viện đấy :))

5 Lượt thích

Sang tuần mình chia sẻ cách vả market ở H4 D và W ở thị trường coin như nào nhé. Dễ load hơn. Chuỗi bài M1 thì thôi mình tự thẩm du 1 mình vậy.

10 Lượt thích

rất hóng cách đánh coin ad ạ

1 Lượt thích

Anh Trung cho e hỏi sao a sell được lệnh đó vậy anh? M1 giảm nhưng giá đã chạm đỉnh M5 tăng thì k biết M1 nó có kết thúc tại đó hay k nhưng sao a lại sell đc ạ?

5 Lượt thích

Nếu e Buy thì ở M5 thì vẽ như vậy BUY không vấn đề gì.
Nhưng lệnh của a là ở M1 và nghĩ đơn giản thôi. Cái gì gần mình nhất thì nó là mạnh nhất. Thế mới có câu là kháng cự hỗ trợ càng gần thì càng mạnh.

Vì thế mới nói nhìn nhiều timeframe sẽ cho cái nhìn khách quan hơn. Thêm nữa là quản lý lệnh, dời SL hợp lý thì sợ gì.

5 Lượt thích

Vâng tks anh chia sẻ cách nhìn của anh. Em mới buy và tp rồi đc có 3.5R. Giữa cái kiến thức mới nên e phân vân quá.

Cách học là chỉ tin vào mình. Cái gì mình đúng thì cứ giữ. Cái gì mình thấy mình sai thì tham khảo góc nhìn người khác để tìm ra cách nhìn mới (cách nhìn khách quan hơn) và sửa lại sao cho đúng.
Còn kiến thức mới update thì do e chưa quen thôi. Quen thì thấy nó tốt và đỡ mắc sai lầm hơn cách cũ cũng như an toàn trong trong TP. Chủ yếu cách mới update là để an toàn trong trong TP. Quan sát thêm giá phản ứng như nào ở cái chỗ e TP nhiều lần sẽ có kinh nghiệm mình làm thế đúng hay sai ấy mà

5 Lượt thích

đây m thấy m1 Gu đi nhiều đoạn đứt quãng nên nhảy sang con vàng thấy giá di liền mạch ít grap hơn. ( xem trên mt4 )Thế là máu chó nổi lên đánh 20 lệnh thua 16 lệnh mất 1% tk, haiz. Đấy là mình đánh từ trước khi ad up bài này r. Giờ đang học lại cơ bản

Sao bạn đặt buy limit ngay đó hay vậy? Mình đợi cây nến mạnh đâm lên, sau đó muốn RR 1:3 khi đến chỗ TP (mình TP giống bạn) nên kéo điểm đặt lệnh xuống cho đủ 1:3 cái miss cái lệnh này luôn :frowning:

5 Lượt thích

anh Quyết lệnh này mà nhìn chart chắc tim cũng đập loạn xạ :v

2 Lượt thích

nến đi gấp khúc như vậy a cũng trade được thì cũng ác quá , cũng không hợp với người mới, hay người huyết áp cao thấp đều tạch , đặc biệt là những người không chịu được cảm giác sai và sửa sai sẽ mất tiền , nếu như muốn trade M1 thì phải thêm 1 cái màn hình nữa để xem biệt đội siêu anh hùng … :sweat_smile:

Đọc xong bài em FOMO liền làm phát m1 , mới cắn TP hiệu quả không ngờ :rofl:

Quả SL sát sàn sạt KL quan trọng thế kia ghê lắm. Ở khung nào cũng vậy đặt thoáng ra không dễ bị stophunt lắm

3 Lượt thích

uh. Lệnh này đặt xong đóng chart đi làm việc khác em. Chiều thấy cây gậy như ý thấy ngon rồi. hihi

1 Lượt thích

NÓ về klv quan trọng H1 và M15 với mình nó đi như này nên mình đặt lệnh bạn.

3 Lượt thích

hóng sếp ơi. e chờ ngày này lâu r

2 Lượt thích

ah ok mình hiểu rồi. Thank you bạn nhiều nha, mình bị miss lệnh này

3 Lượt thích

kaka. ANh chỉ cần nói BTC lên 100k$ là em đi vay thế chấp ngân hàng all in luôn. :)))) Thắng bại tại Medio :)))

1 Lượt thích

Cũng FOMO UJ M1 @_@, đánh thử mà lại ăn TP trong vòng 6p @)@

1 Lượt thích

ad làm này là dạy hư thật rồi

2 Lượt thích