[Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 8 - Chi tiết hơn cho bài 6

Đoạn này thì chính xác là nó chạy theo TF lớn giống như medio chia sẻ trong bài 5 mưu hèn kế bẩn đó bạn, luôn ưu tiên TF lớn và OB của nó

Nhiều kiến thức đan xen với nhau quá bác ạ? :smiley: Cố gắng lĩnh hội hết chắc thành master luôn

Mình thấy chỉ cần áp dụng bài 6,7,8 trong cttt x OB và seri mưu hèn kế bẩn nữa cho nó đỡ loạn mà lại hiệu quả cao bác ạ

2 Lượt thích

Dạ, em mới sl lệnh này, thấy đúng sgk mà vẫn sl nên em đang ngồi tu luyện lại. Thấy nản quá bác ạ :frowning:

1 Lượt thích

Mình thấy lệnh đi đúng hướng Bạn à.
Mình thì chỉ xác định giá đến nơi không là gì, để có cơ hội vào lệnh. Còn khi mà nó đã phản ứng để đi lên thì chắc chắn phải là gì đấy (chỉ là có đảo chiều hay không thôi).
Vậy nên với mình thì, sẽ chỉnh entry để lệnh khi đến đáy cũ đạt R3 là đủ, có thể TP luôn hoặc quản lý lệnh ở đáy cũ tuỳ tình huống.
Mình luôn target vừa đủ để không bị tâm lý.

1 Lượt thích

Nghiên cứu lại em thấy lệnh vẫn đi đúng sgk, chỉ có người học tham lam.
Đúng ra chỉ nên tp về vùng đáy cũ ( không là gì) hoặc về đó thì quản lý lệnh, nhưng em tham quá

2 Lượt thích

Ở cái ví dụ này của anh @Medio , em xác định khối OB như thế này có đúng không ạ? Nếu đúng thì em thấy cái OB đó đã bị sử dụng và giá stop hunt về ob dưới cũng khá hợp lý, các bác góp ý giúp em với, Em chân thành cảm ơn

1 Lượt thích

trường hợp này bác có thể xem lại bài lý thuyết sóng dow, khối ob bác vẽ đó là ob csd của xh tăng nhỏ, còn ob dưới là ob của xh lớn,

1 Lượt thích

Trường hợp này trước đây mình cũng bị nhầm như bạn á.

1 Lượt thích

Đến đây thì thực sự rối quá, vẫn chưa định hình được quy tắc trade, bakctest thì cứ SL liên tục. haiz. học xong khóa học rồi, giờ qua đây xem, thì loạn lên luôn, giờ không biết bắt đầu từ đâu?

1 Lượt thích

Bạn nên dành nhiều thời gian học lý thuyết, đừng nên backtest vội, nếu mỗi bài trên thư viện chưa đọc được 5 lần thì không nên vội vàng

2 Lượt thích

Từ từ chậm thôi bạn. Đọc chán còn phải ngẫm nhiều nữa, đừng hăng quá lúc đầu là sớm nản đấy.

1 Lượt thích

anh @Medio cho em hỏi. Em thấy có nhiều người hỏi câu tương tự này rồi nhưng có vẻ vẫn chưa có câu trả lời chính xác cho trường hợp này.

Ở trong trường hợp này. Khối OB đúng và đủ này là vùng đảo chiều của xu hướng lớn A - B - C - F hay chỉ là vùng đảo chiều của xu hướng nhỏ C - D - E - F ạ?

Nếu là vùng đảo chiều của xu hướng nhỏ C - D - E - F thì mình sẽ tìm cơ hội bán và TP về (C), còn nếu là vùng đảo chiều của xu hướng lớn A - B - C - F thì mình sẽ TP về (A) ạ?

Em thấy trong bài này anh dùng OB để xác thực lại Key Level quan trọng đã được dịch chuyển lên trên, điều đó có nghĩa là OB này là vùng đảo chiều của xu hướng lớn A - B - C - F. Nhưng trong 1 bình luận khác thì em lại thấy anh bảo rằng anh sẽ TP1 về (C) và TP2 về (A). Vậy có nghĩa rằng anh coi (C) vẫn là vùng Key Level quan trọng của xu hướng lớn A - B - C - F ạ?

1 Lượt thích