[Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 7 - Cách mình vẽ OB

Phía trên cũng có bạn hỏi tương tự và được Medio giảm đáp rồi. Bạn kéo lên trên để xem chi tiết nhé. Còn xác định thì như hình mình vẽ

5 Lượt thích

hình này MÌNH XĐ OB ĐÚNG VÀ ĐỦ NÀY ĐÃ SỬ DỤNG,

VẪN LÀ TH NÀY NHƯNG MÌNH BÓP NÓ THẾ NÀY THÌ VẪN LÀ CSD ĐÚNG VÀ ĐỦ ĐÚNG KO
gIÚP MÌNH ĐOẠN NÀY VS,

Lệnh này mình limit , nhưng trước đó râu lên quét ko khớp nếu đoạn đó khớp thì 1:2 rồi. thành ra mình hoà vốn lệnh này!

2 Lượt thích

Theo mình thì bạn xác định OB và vào lệnh như vậy là chuẩn chỉ rồi, cứ thế mà triển thôi bạn ơi

3 Lượt thích

Thanks bạn nhé! Chúc giáng sinh an lành!!

1 Lượt thích

Cái ví dụ này em thấy nó giống với trường hợp OB mới chào đời đã bị sử dụng ngay, còn cái OB ở KLQT theo ad nói là vào lệnh luôn thì không ổn, sao ad lại limit luôn vậy ạ

Cái này Medio có giải thích ở bài số 6 mưu hèn kế bẩn rồi đó bạn
đại khái là như thế này: Khối OB đúng và đủ của khung lớn phải là khối OB được tạo nên bởi xu hướng hồi (Nó phải là khối OB tạo thành cái đáy thấp nhất hoặc là cái đỉnh cao nhất)
Còn khối OB ở trường hợp 2 chỉ là khối OB của xu hướng tăng nhỏ thôi, và trong trường hợp này thì nó còn gần như chẳng là gì nữa cơ

1 Lượt thích

Em cảm ơn bác, có phải nếu trường hợp 2 không có cái râu dài, thoát ra khỏi cái OB thì lại là đúng phải không ạ

Đúng rồi đó bạn, cái râu đầu tiên mà nằm trong vùng OB mà bạn xác định thì lại là ok

Anh em cho em hỏi trường hợp TH3 này với ạ, em cảm ơn ạ!

cái TH này nó y như con GU lúc 14:00 ngày 7/3 á. lúc đó nó chạm ob đúng đủ mình k vào, đợi cho nó chạm cái OB ở klqt nhỏ xíu thì đánh cái ăn dc khúc tin ra tối bữa đó á. Bạn thử mở chart coi lại coi đúng TH cái bạn hỏi hông :smiley: (bạn coi ở khung h1 cho dễ)

3 Lượt thích

Cám ơn Medio, đọc đi đọc lại và mỗi lần lại ngẫm ra một bài học thú vị :smile: