[Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 4 (Nâng cao)

anh trung xem hộ em cái này với
không biết em xác định giá chạm 2 lần mà vẫn đi lên như kia sai chỗ nào

chẳng hiểu sao cố chấp vào lệnh này khi giá đã chạm ob to đi xuống rồi

2 Lượt thích

á đù

2 Lượt thích

Cái này mình thấy dễ hiểu mà nhỉ. Khi nào viết thêm bài về OB và bóp OB nhé. Cũng ko rõ nó khó hiểu đoạn nào nữa.

4 Lượt thích

Vẫn là bài CTTT lý thuyết Dow thôi. Và kiểu gì cũng sẽ có lệnh thua. Mình sẽ quản lý lệnh như này bạn tham khảo nhé.

Tất nhiên là phải bóp OB thành thạo mới làm như vậy được. Nếu thua thì tìm luôn cơ hội mua lên và luôn nhớ bài lý thuyết Dow.
Máu thì bán xuống luôn

An toàn thì nên đợi xác nhận

Luôn nhớ bài lý thuyết Dow để ko bị động nhé

5 Lượt thích

hôm nào rảnh a viết thêm bài về mấy cách quản lý lệnh kiểu giá đâm ob 2 lần nhé. cách quản lý của a hay quá mấy cái này em chưa nghĩ ra :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

anh cho em xin ít kinh nghiệm quản lý chỗ này với em cũng bị nhiều lần r không biết a có cách gì không

cũng khó nói rõ ra mình rối chỗ nào thật, về cách vẽ giá di chuyển, do mình không nắm rõ cách vẽ đường giá nên mình sẽ vẽ ra nhiều đường khác nhau, rồi trường hợp cây nến nhỏ nằm hoàn toàn ở trong cây nến trước, không thoát ra được thì có cần vẽ giá chỗ cây nến đó không hay bỏ qua luôn.
Mình ví dụ chưa biết cái đoạn đã bóp OB đúng và đủ của M5 thì trong đầu mình ngoài đường giá như trên thì mình còn vẽ ra được như vầy

Lý do mình vẽ như vầy, cái đoạn 4 cây nến xanh tăng thì không có gì để nói, tiếp đó là cây nến đó có râu nến dài giảm, sau cây nến đỏ đó là 3 cây nến đỏ, xanh, đỏ nằm hoàn toàn trong cây nến đỏ trước, nên mình bỏ qua không vẽ, tới cây nến xanh vượt qua thì mình vẽ. Không biết cách nhìn nhận của mình đang có vấn đề gì không bác @Medio

3 Lượt thích

Em cũng đợi anh ra video như đợi anh Medio ra bài vậy :joy:

2 Lượt thích

có thời gian làm video bác @huyphuong ơi, nhiều ae cũng hóng kìa :joy:

1 Lượt thích

Mọi người góp ý giúp em với
Em bị khá rối ở những trường hợp giá break OB liên tục ở đầu như vầy
Với những trường hợp giá Break OB liên tục như vầy thì mình xử lý sao?

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, bạn cho mình hỏi
Vậy là giá break OB trên và về tới vùng cản là OB dưới (OB 1)
Bạn có kinh nghiệm nào lựa OB không? Mình vẫn chưa rõ nên lự OB như nào
Hay đây là 1 kiểu giá quét SL về OB chưa sử dụng sau KLV?

2 Lượt thích

Bài tổng hợp của a Trung có nói rồi đó bạn. Bạn xem lại thử. Dựa theo CTTT. Nếu xét xu hướng vẫn còn tiếp diễn thì chỉ nên tìm kiếm OB chưa sử dụng tại đỉnh/đáy cũ hoặc KLQT hoặc dưới KLQT (stop hunt). Nếu không có thì thôi không vào lệnh. Nhớ đơn giản vậy là được. Với bạn khảo sát nhiều TF đưa ra cái nhìn tổng quát.

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều
Tại mình hơi rối khúc chọn OB và break OB thì giá có thể theo tiếp hướng đó

1 Lượt thích

Lúc đầu mình cũng rối tùm lum. Cơ mà nhờ cái bài tổng hợp của a Trung nên đỡ rối. Cứ dựa vào CTTT là ổn.

1 Lượt thích

Lúc nhìn mãi không thấy khối OB ở dưới luôn ấy, chắc tilt rồi
Nghe bạn giải thích mình hiểu liền
Mình cũng mới thêm OB gần đây, nên nhiều khi hơi lảo đảo :grin:
Cảm ơn bạn nhiều

2 Lượt thích

Giả sử trong giá đã phá đến lớp cuối cùng của OB chưa sử dụng của KQT, hiện tại đang tiếp tục phá sâu hơn nữa điểm chiến thắng, khả năng cao là sẽ thủng KQT xu hướng lớn nhưng ngay sau KQT lại là 1 OB chưa sử dụng ngon lành cành đào thì liệu có thể dự đoán giá sẽ phá KQT không Medio ơi. Giả sử giá phá qua KQT nhưng không đi được xa gặp cái OB ngáng đường đó là quay đầu thì có đánh giá là phá giả không? Tks Medio nhiều!

2 Lượt thích

mình cũng như bạn nhưng sau khi anh Trung giải thích thì mình đã hiểu vấn đề. bạn thử xem tàm 3 TF đi. như mình thì mình hay xem ở M2 m5 m15 sẽ có rất nhiều OB ở klv hoạc đỉnh đáy củ.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn góp ý nha
Bạn cho mình hỏi
Ví dụ giá Break KLV H4 thì mình nên nhìn theo TF nào?
Tại bình thường mình toàn nhìn H1 M15
Giờ xuống khung nhỏ hơn nên còn hơi bỡ ngỡ

2 Lượt thích

bỡ ngỡ thì theo khung lớn đi bạn, mà khung lớn bạn dã biết nó theo tf nào chưa, tôi mà biết thì tôi all in nói thật bạn như thế