[Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 3

Chỗ đó đâu phải OB ở đáy cũ đâu bạn,

tại sao không phải OB của đáy cũ vậy bạn, mình thấy 3 cây nến xanh 1 mạch đẩy giá lên và sau đó giá giảm xuống và cũng tạo 1 imbalance nhỏ mà, mình hơi rối chỗ này bạn giải thích giúp mình chỗ này với.

uhm mình ko biết edit mấy cái hình nên nói sơ qua như này nhé:
trước hết cái vùng màu vàng nó là klqt đúng ko bạn?, cái chỗ vùng bạn bảo là OB chưa sử
dụng ở đáy cũ ấy thì đúng nó là đáy cũ thật nhưng nó không phải ob ở đáy cũ
vì cái chỗ bắt đầu 3 cây nến xanh đi lên ở đáy cũ đấy nó chưa phá vỡ thật( tức là đến đấy cái vùng màu
vàng bên trên chưa phải klqt) sau cái đoạn nó đi xuống tiếp thì vùng màu vàng mới là klqt :))
còn đối với OB nó ko phân biệt phá thật hay phá giả nên là OB nó ở vùng mà a Mê kẻ đấy

• hơi khó hiểu nhỉ*

cám ơn bạn đã giải thích, nhưng thật sự kiến thức mình còn yếu quá nên không hiểu những giải thích nâng cao của bạn. Chắc phải quay lại cày cuốc các topic của anh Trung.

cái đoạn này khoảng thời gian nào vậy bác

anh @Medio có thể giải thích thắc mắc của em được không, cám ơn anh.

Theo mình thì đây là vùng giá đi ngang (bị nhiễu) vì không phải đỉnh đáy swing high low, nên cái đống ob ở đó không có !!!

2 Lượt thích

Sau khi đọc xong bài 7 trader không giấu dốt mình có thấy Medio khuyên không nên vào lệnh tại những chỗ lưng chừng thế này

Cái OB CSD nó phải nắm trên đường màu đỏ thì mới vào lệnh
Medio cũng đã thị phạm cho chúng ta bằng 1 lệnh bị toạch rồi

Em đọc đi đọc lại chuỗi bài này gần chục lần, mỗi lần đọc lại là một lần ngộ ra thêm được kiến thức mới, lạ thật đấy :)) Cảm ơn anh Trung nhé !

2 Lượt thích

Xin chào, bạn đã có câu trả lời chưa?
Theo mình thì ưu tiên OB csd gần KLQT, nó an toàn hơn.
Nhiều trường hợp nó hồi về cái OB csd đầu tiên rồi đi tiếp.

Quá hay. Càng xem càng hào hứng và nghề trader

chào anh ạ , em có câu hỏi là nếu trade tf 15f thì khi check ob em thường chỉ check tf 15 5 và 3 nhưng có vài lần em check cả m1 m2 có cái được có cái không , vậy có nên check tf quá nhỏ để chắc ăn không ạ

càng xuống nhỏ càng rối đấy bạn ạ.
m15 thì check m5 còn m5 thì mới check m2(hoặc m1 tuỳ bạn )

Một năm rồi nhỉ, chắc bác đã khác xưa nhiều lắm rồi. Chúc bác luôn thành công nhé :smile:

1 Lượt thích

Giờ k trade nữa b à… Chỉ đặt lệnh trên tradingview thôi… Chuyển sang đầu tư coin…

1 năm sau khi cháy chục lần tk đã chính thức nghỉ chỉ đặt lệnh giả thui… K biết khi nào mới về bờ… tuy nghỉ nhưng chưa bao giờ bỏ cuộc chơi

Một năm tuy là thời gian ko dài nhưng lẽ ra cũng đủ để biết rằng mình có thể kiếm được tiền ở tt hay ko rồi. cũng hơi buồn bác nhỉ. sdt zalo của e 0374232686 có gì ae mình đàm đạo thêm xem sao. nếu như ad medio thỉnh thoảng làm buổi Live hỏi đáp cho ae có lẽ cũng tốt nhiều.

1 Lượt thích