[Kinh nghiệm] Chia sẻ Tip xác định và vẽ key level chính xác

Hội quán giúp mình xem mình vẽ key thế này đúng chưa, thanks nhiều

3 Lượt thích

Đó là đi ngang thôi. Hồi dc 1 nến đỏ lớn đâm xuống, còn các nến đỏ trước đó đều nằm trong nên doji đỏ đầu tiên.

2 Lượt thích

vậy key lv dưới nằm ở đấy có đúng ko bạn

1 Lượt thích

Cảm ơn bác nhiều ạ ^^

1 Lượt thích

tip hay quá cảm ơn bác đã chia sẽ, chúc bác thành công hơn nữa

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn rất nhiều. Có cộng đồng ae cùng đóng góp và chia sẻ tích cực thế này thật sự tuyệt vời!

2 Lượt thích

bài viết rất chi tiết. thanks bro nhé!!

2 Lượt thích

Bạn chia sẻ rất hay và mình cũng luôn vẽ KLV ở tf lớn hơn sau đó chờ giá về đến đó rồi mới chuyển xuống tf nhỏ hơn.giống như medio vẫn lm ở khá nhiều video.vào lệnh ở tf 15’ thì nên vẽ ở tf 1h hay ít nhất là 30’.bạn nói đúng tuy vẫn thua,nhưng hiểu dk nhiều hơn.Biết đk lệnh mình vào thắng do đâu và thua do đâu.thì luôn có 1 cảm giác khá thú vị,cho dù lệnh đó bị sl.hãy cố gắng từng ngày.

3 Lượt thích

cám ơn chia sẻ của bạn, nó đã giúp mình giải đáp một thắc mắc mà nghĩ mãi chưa ra. chúc bạn sức khỏe !

2 Lượt thích

bạn tạo nhóm à. hay như nào

bạn có nhóm nào chưa?

2 Lượt thích

bài viết hay quá ạ. thank chủ top. :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Cho mình hỏi vẻ keyLVQT là từ cái râu nến thấp nhất đến chỗ nào. Lúc mình thấy là chỉ vẻ đến râu nến, có lúc thì mình thấy vẻ đến cả thân nến tiếp theo luôn ạ.

2 Lượt thích

Anh Trung hướng dẫn cụ thể vẻ bắt đầu từ râu nến đến đâu đi ạ để xác định chính xác vùng Key LVQT ạ. Cảm ơn nhiều lắm ạ

Bạn hỏi câu này nó đơn giản quá chắc Medio sẽ ko làm hướng dẫn đâu. Cái này tùy vào từng trường hợp và từng người sẽ có cách vẽ khác nhau.
Key lv nó là 1 khoảng giá chứ ko phải là 1 vùng có thể xác định 1 cách chính xác. Bạn nên xem nhiều video của Medio trên youtube cũng như các bài trên hội quán để có thêm nhiều kinh nghiệm. Riêng mình thì hay vẽ như sau:

4 Lượt thích

Dạ, cảm ơn nhiều ạ, thật sự do mình bị hụt nhiều lệnh do vẽ cái Key là cái râu, còn khi vẽ luôn thân nến kế (như kiểu vẽ vùng cung cầu) thì khoản SL xa quá, nên phân vân, ko biết nên vẽ theo cái chuẩn nào. Nó có cơ sở hay là kinh nghiệm nhiều ạ. Kính chúc mọi điều tốt đẹp ạ.

2 Lượt thích

Chia sẽ của bạn rất hay, cảm ơn nhé!

1 Lượt thích

Mình mới học nên vẫn chưa rõ đoạn này. Cảm ơn bạn rất nhiều :smiley:

1 Lượt thích

Giờ có ob rồi chắc xác định chính xác luôn :joy::joy::joy:

3 Lượt thích

Đúng rồi bác ah, mấy hnay mình nghiên cứu thấy lợi hại thật, nhg cái này cần thêm thời gian để hiểu nó. Nếu áp dụng nhuần nhuyễn và kết hợp với cấu trúc thị trường của Medio thì uy tín luôn. :+1: :+1: :+1:

4 Lượt thích