[Kinh nghiệm] Chia sẻ Tip xác định và vẽ key level chính xác

B cho mình hỏi, như này giá đã chạm TF day đi lên đúng không nhỉ, lúc chưa xem bài này cứ tìm lệnh sell để sell xuống KL :rofl:

2 Lượt thích

Đúng rồi đấy bạn, áp dụng luôn thôi. Nên kiểm tra và đợi xác nhận rồi hãy vào lệnh. Chứ trước kia gặp những trường hợp “ko là gì cả” sát key lv và phản ứng mạnh như thế toàn về key lv quan trọng xong đặt limit :joy: :joy: :joy:

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhé ! Kiến thức rất bổ ích.

2 Lượt thích

cảm ơn bạn. chia sẻ rất hữu ích cho người mới như mình!

3 Lượt thích

hay lắm, cảm ơn bạn, rất hữu ích

2 Lượt thích

Cám ơn bạn nhiều vì những chia sẽ hữu ích

2 Lượt thích

cảm ơn b nhiều.chia sẻ rất hay

1 Lượt thích

cám ơn vì những chia sẻ của bạn, mình cũng băn khoăn về cách kẽ klv, mình thường vô tf nhỏ hơn và kẻ hết cây nên đâm xuống
(lên), nhưng nhiều khi cũng hụt, bây h đọc bài này của bạn thì mình lại có thêm 1 kinh nghiệm. Cám ơn bạn nhiều

1 Lượt thích

Cảm ơn những chia sẻ quý báu của bạn! :sparkling_heart: :sparkling_heart: :sparkling_heart:

3 Lượt thích

Bài viết rất chi tiết. cảm ơn chia sẻ của b!

3 Lượt thích

Thanks bạn, bài viết rất tỉ mỉ. Đây là những công cụ mà trade cũ hay mới đều rất cần thiết.

2 Lượt thích

giác ngộ nhìu điều sau bài viết này cảm ơn bác mong bác và gđ thật nhìu sk để đóng góp nhìu bài viết hữu ích

2 Lượt thích

Bài viết rất hay, giúp anh em củng cố thêm kiến thức và củng cố hơn cái gọi là “không là gì cà”.
Cảm ơn bạn nhiều!

1 Lượt thích

mình ủng hộ cách nhìn này… vì có rất nhiều b trong hội quán vẽ keylv thật khác lạ… đặc biệt là giá chưa phá khỏi keylv nhưng lại lấy cái phá vỡ giả làm keylv mới

3 Lượt thích

@bluesky cái “không là gì cả” cũng chịu khó nhìn xh lớn và điểm kết thúc hoặc bắt đầu xh mới nhé b… chứ nguyên cái biểu đó nhìn đâu cũng thấy cái đó đó… nhiễu lắm ^^

Bác @nimnim làm cho em mấy ví dụ trên biểu đồ cho nó phấn khởi. Nhiều lần SM với cái này lắm rồi :slight_smile:

mình rất muốn có một nhóm thảo luận về những cái đó đó… mình nghĩ thật sự bổ ích và lên tay nhanh hơn thay vì cứ post lệnh sai hoặc đúng lên nhưng có quá nhiều ý kiến trái chiều, nào là phân tích như thế ko đúng, chỉ là ăn hên, nào là đúng rồi nhưng lại xui ko khớp lệnh hoặc tp sl quá ngắn quá dài, đủ kiểu… rồi loạn kiến thức lên mà không học được gì nhiều ^^

3 Lượt thích

@bluesky mình ví dụ thế này ^^

3 Lượt thích

Đã thông! Cảm ơn bác!

2 Lượt thích

Chia sẻ rất hữu ích. Mình cũng từng suy nghĩ về việc vẽ keylevel này, sau khi bác viết bài này thì mình tự tin hơn rồi. Thanks a lot.

1 Lượt thích