Hội chứng "Nghiện biểu đồ" và cách khắc phục

nếu trade quỹ thì mình được chia lợi nhuận ntn bác nhỉ , bữa đọc trên mạng mà ko thấy nó nói về vụ đó

1 Lượt thích

Fxce: Mình 2 quỹ 8
Ftmo: mình 7 quỹ 3

3 Lượt thích

còn nếu để mất tiền thì mình có chịu trách nhiệm gì k bác ?

mất quá quy định thì bị mất quyền trade quỹ. chứ không bị phạt gì cả.

3 Lượt thích

Cá nhân mình thấy nếu backtest ok rồi thì nên trade tài khoản real luôn nhưng đánh với lot bé. Vì đánh tk demo tâm lý nó khác với tk real rất nhiều. Có nhiều người đánh demo thắng rất lớn nhưng sang tk real vẫn fail như thường. Còn những điều khác bạn chia sẻ mình đồng ý 2 tay luôn . Thanks for sharing!

2 Lượt thích

ủa bạn cho mình hỏi hồi trước trong hội quán có bác cũng trade quỹ được cấp 10K rồi nói là FXCE thì trader 8 quỹ 2 mà nhỉ bạn tên doom gì đó đó ấy ko biết bạn đọc thông tin đó ở đâu mình tìm ko có bạn chia sẻ thông tin cho mình được không.

Bạn nhớ nhầm rồi.
Mình hỏi trực tiếp admin bên đó nên thông tin chính xác nhé. Trade 2 Quỹ 8.

FTMO tỉ lệ 7:3 vì nó muốn thi thì phải mất phí. tạch là mất tiền phí. còn fxce người ta cho thử free nên tỉ lệ thấp hơn. vì rủi ro của quỹ cao hơn.

2 Lượt thích

cảm ơn bạn nhé mình cứ đinh linh là được 8 cơ :)) chắc mẩm quả này ngon ăn rồi mình trade hơn 1 tháng sắp đạt mục tiêu r mà nghe vậy ỉu quá :))) không biết bạn trade thế nào r nhỉ ?

vẫn bình thường. đều đều. vả và ăn vả. @@

1 Lượt thích

cố lên bạn nhá :))) hẹn 1 ngày ko xa thấy tên bạn bên cạnh SunnySaiGon :)))

bạn chỉ cách cho mình trade quỹ SÀN FXCM với, mình vào trang web ko thấy chỗ trade quỹ đâu cả. Thanks!

1 Lượt thích

mình trade FXCE chứ không trade sàn FXCM

1 Lượt thích

Ok bạn, mình viết nhầm.kkk. trade quỹ sàn FXCE có cần nạp vốn ko bạn?

không cần nạp vốn. Trade demo đủ yêu cầu thì sàn sẽ cấp tài khoản thực cho bạn trade.

2 Lượt thích

t demo có 2 lần ra chiến luôn :rofl: :rofl: ông ơi sàn lifeforex có uy tín ko :joy: :joy:

không biết. chưa trade sàn đó bao giờ.

LifeForex thì mình chưa nghe thấy bao giờ. Còn LiteForex thì mình thấy không ổn lắm.

3 Lượt thích

Mình có câu thần chú nhẩm trong đầu là : Mày nhìn biểu đồ để phá quy tắc thì nhìn làm gì :)))

1 Lượt thích

Còn 1 cách mà mình hay làm là đi làm mấy việc tay chân bận rộn (như chùi rửa, dọn dẹp, làm vườn…) cứ việc gì mà tay nó không thể cầm được điện thoại ấy. Rồi trong lúc đó thì cũng đồng thời cắm tai nghe vào nghe sách nói, nghe video anh Trung, để đánh lạc hướng suy nghĩ của mình vào việc đang có lệnh đang chạy mà chưa rõ số phận sẽ thế nào =))) Mình hay cố gắng áp dụng cách này, nhưng nhiều lúc vẫn bị fail vì … làm hết việc nhà rồi, nên đành phải … ngồi máy xem biểu đồ để giải trí thôi, haha

2 Lượt thích