Học hỏi Kinh nghiệm gồng lời và gồng lỗ!

Chào mọi người mình mới đăng kí khóa học của Bác Trung một vài ngày có đọc qua một số bài thì mình thấy cách gồng lời của Bác Trung là giá chạm tơi đỉnh hoặc đáy cũ thì dời SL mọi người hay gồng lời hay lỗ như thế nào để tránh bị tâm lý ạ!

5 Lượt thích

Đặt cảnh báo khi giá chạm đến các vùng giá quan trọng rồi tắt biểu đồ đi làm việc khác thôi bạn. Giá chưa chạm đến vùng mình cần xem thì kệ nó chạy thôi.

5 Lượt thích

cảm ơn ad, trc giờ cứ nhìn chằm chằm vào biểu đồ toàn cắt tay!

2 Lượt thích

Có cơn robot nào tự dời sl khi giá chạm cạnh báo không bac medio

Một số nền tảng có chức năng trailing stop nhưng nó dời theo kiểu cách bao nhiêu pips thì sl chạy theo thôi nên hơi stupid bạn nhé. Nói chung đã mất công phân tích thì mình tiếc gì công dời sl khi có cảnh báo, còn có app trên điện thoại tiện nữa.

3 Lượt thích

Mình cũng đặt cảnh báo khi giá chạm KL gần nhất (đáy hoặc đỉnh) để dời SL về điểm vào lệnh nhưng giá lại quay lại để retest chạm luôn SL sau đó mới đi tiếp theo hướng đã phân tích nên lệnh đó lại hòa vốn :(. Ad Medio có cao kiến gì về cái này ko? Phần quản lý lệnh mình thấy cũng khá quan trọng vì nếu quản lý ko khéo thì 1 lệnh thắng lại thành 1 lệnh hòa, 1 lệnh hòa có khi lại thành lệnh thua.

2 Lượt thích

Đúng r mình cũng đang nghĩ vđề này, mà mình nghĩ là chak phải chấp nhận thôi vì giữ tiền còn hơn mất tiền mà

1 Lượt thích

Xem quanh đấy có cản nào gần nhất thì đặt cảnh báo cách đó xa xa 1 chút .
Cảnh báo kêu thì rời Sl bác ạ .
Hầu như mình toàn thế chứ cứ ngồi nhìn nến mệt lắm . dễ tâm lý chốt lệnh non .

1 Lượt thích

Mình đã rất nhiều lần dính trường hợp này :))
Con AJ mình nhớ nó test 3 lần rồi mới chạm Tp của mình .
Không hiểu sao lúc đó mình lại ko rời Sl về Entry mà cứ để nó đi như thế . Mặc dù giá đã đến vùng đặt cảnh báo phải rời Sl nhưng mình cứ giữ nguyên SL :))
1 phần trong trading a medio cũng nói nữa đó là : " May mắn " :))
Cô thương muốn làm người thường cũng khó :))

2 Lượt thích

Mình mới up bài 8.15. Quản lý stoploss thông minh, mọi người vào xem để có thêm kỹ năng về dịch chuyển stoploss nhé!

7 Lượt thích

Thanks Ad nhes, để vào học luôn cho nóng :heart_eyes:

2 Lượt thích

Mình thì khi đạt RR=1/1 thì cắt 50% sau đó mới tính đến quản lý lệnh

thanks ad nhiều nhiều !!!

Không muôn tiếc đâu mà vẫn phải tiếc

Bạn dịch SL về trên cái đỉnh sau kia thôi chứ dịch về hòa vốn lửng lơ thế kia nó test lại là về hòa vốn ngay.

2 Lượt thích

Tại lệnh này mình đâu vào lệnh bên trên đâu ad, giá phá xuống mình mới vào lệnh

1 Lượt thích

À ý ad là cái đỉnh đầu tiên sau khi giá chạy à ad, tại mình thấy giá bên đối diện như đi ngang ấy nên lấy cái trên

2 Lượt thích

Sl hòa, vào ngay lại lệnh stop đc mà bác, mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm. GU tuần này chỉ đánh theo mô hình 2 đỉnh, 2 đáy là tp no r.

1 Lượt thích

Vâng e mới chơi chưa nhìn ra được ấy bác, còn phải học hỏi các bác nhiều ạ!

Em cũng làm như anh mà sau khi tắt thì cứ có đứa nào trong đầu mình kêu “coi chart đi, coi chart đi, xem chạy đến đâu rồi” :)) và y như rằng xem chart xong thì lại 1 loạt suy nghĩ khác nó hiện lên

Mọi người cho mình hỏi tẹo là rời SL về điểm hòa vốn là phải tính cả mấy cái phí hoa hồng với qua đêm hay chỉ đơn giản là rời pip SL về 0?