Học hỏi Kinh nghiệm gồng lời và gồng lỗ!

Làm việc gì đó hoặc sở thích gì đó cho quên đi là được mà em. Không thì lên Hội Quán đọc bài, chém gió với anh em, vừa thêm kiếm thức vừa không sợ bị fomo.

1 Lượt thích

Cái đấy thì tùy mỗi người thôi bạn, kỹ tính thì có thể tính nhưng mình nghĩ cứ kéo về cho nhanh, cũng không đáng bao nhiêu so với lệnh lỗ hay lệnh lãi đâu :slightly_smiling_face:

2 Lượt thích

Bạn có thể đọc quyển sách này của Ad Medio chia sẻ để lấy kinh nghiệm này. Quyển này mình đọc hơn 1 năm trước khi bắt đầu tìm hiểu về tài chính, sau khi nghe Ad chia sẻ thì mang ra đọc lại. Có thể vài tháng hoặc 1 năm nữa mình sẽ đọc lại nó :smiley:

2 Lượt thích

Cám ơn bạn, mình sẽ kiếm đọc nó :slight_smile:

ủa a trung chia sẽ quyển đó hồi nào sao m ko bit ta? quyển đó hay lắm hả bạn?nói về vấn đề gì vậy bạn

1 Lượt thích

Quyển này nói về tâm lý giao dịch, cách vào lệnh khi thị trường bứt phá khỏi vùng tích luỹ. Phần tâm lý giao dịch mình thấy rất hay vì nó đúng với những điều mình đã suy nghĩ từ trước. Còn về phương pháp giao dịch thì mình thấy phù hợp với cổ phiếu hơn là Forex.

Làm sao cho điện thoại hú còi khi giá chạm cảnh báo nhỉ sếp Trung đã thử hết cách mà nó không hú

Là dời SL về 0 hay điểm vào lệnh.

Anh cài app TradingView trên điện thoại, khi đặt thông báo thì anh tick vào chỗ Notify on app nhé

trading-view

1 Lượt thích

như này phải không sếp

Chuẩn rồi đấy anh ơi

chắc chắn nó hú chứ chú .trước h nó toàn báo kiểu tin nhắn như vậy thì ko có tác dụng

Bác chuyển sang biểu đồ btc đặt thử 1 phát là biết ngay ý mà.

1 Lượt thích

vừa text máy tính hú nhưng điện thoại ko hú bạn ạ nó chỉ báo như này

Giờ bạn vào cài đặt của điện thoại, tìm đến phần cài đặt thông báo ứng dụng, chỉnh âm thanh cho nó.

1 Lượt thích

anh vào cài đặt điện thoại để bật thông báo cho ứng dụng tradingview nhé

1 Lượt thích

cảm ơn em anh cài được rồi có điều nó kêu có 1 tiếng một ngắn quá ko có cái chuông nào dài dài 1 tý

buồn quá. điện thoại cùi chỉ cài được ios 11 nên không cài phần mền tradingview được

Anh chọn “everytime”, giá mỗi lần nó giật lên giật xuống chỗ đặt là nó báo liên tục (trừ trường hợp nó đi luôn thì thua)

1 Lượt thích

sao của mình không giống của bạn nhỉ