Hai lệnh GU thứ 6

Hôm nay mọi người ai ăn đc 2 lệnh này k?

12 Lượt thích

hnay mình ko trade, vừa xem lại chart thì đúng là hnay theo dõi thì khả năng cao mình sẽ ăn đc 2 lệnh này.
Bác win 2 lệnh này hả? chúc mừng nha!!!

hic, sao mình không thấy cơ hội giống bạn nhỉ? Bạn chỉ giáo chút cho mình mở rộng tầm mắt để vào lệnh như bạn với!

đại ca có thể phân tích rõ hơn ko…e cũng lính mới nên chưa nhìn rõ kèo lắm…tại dạo này còn gu cứ loanh quanh vùng nó nên e thấy hơi khó xđ

Hic. 1 lệnh huề vì dời sl sớm chị.

Theo mình pt như này!

6 Lượt thích

Hic, Góc nhìn trên M5 rất nhiễu mà bạn vẫn nhìn ra, thật tuyệt vời! Cảm ơn bạn rất nhiều!

Lệnh 1 mình không vào được, thấy lúc ấy đang trend giảm mà bạn vẫn mua đc siêu quá :+1: . Lệnh 2 mình vào được như bạn, dự doán giá tạo mô hình 2 đỉnh rồi sẽ đi xuống tiếp nên ăn được 4.5R lệnh này. Cả tuần dính SL mấy lệnh, làm 1 lệnh 4.5R cuối tuần về bờ luôn :smiley:

Thực ra phân tích theo Medio mình thấy cứ hình thành xu hướng dù TF nào cũng đc. Quan sát rồi tìm xem có vào lệnh đc hay k. Mình hay làm như vậy.

4 Lượt thích

1 lệnh chơi cả tuần nhỉ.hihi. Chúc mừng bạn đã TP!

1 Lượt thích

Lý thuyết là vậy nhưng mà sml liên tục nên hoa cả mắt và chùn cả tay không dám vào lệnh nữa bạn ơi !

1 Lượt thích

Bác Quyết ơi cho em hỏi chút, cái đoạn nó hồi về fibo mà bác bảo nó đã vượt qua đó, em thấy nó ở vùng 0.618 mà.

Tâm lý đó ai cũng phải trải qua nên cùng nhau cố gắng vượt qua nó bạn ơi.

1 Lượt thích

Vui vì cùng phương pháp, cùng nhận định. Khác mỗi tỷ lệ RR. Sao mọi ng hay sợ trade thứ 6 vậy nhỉ, mình đọc nhiều nên thứ 6 ko dám để lệnh tp dài.

Bạn kẻ lại xem. Nó không còn nằm trong vùng 0.5-0.618 nữa.

Thanks bạn nhé, mình vẫn còn phải học hỏi nhiều lắm. Mình vẫn đặt SL đang bị sát quá, đặt dài thấy RR ko tốt lại tiếc :laughing: . Mới cả phần dịch SL mình vẫn đang chưa kinh nghiệm lắm, nhiều lần giá quay lại retest lại chạm SL sau đó phi lên (lệnh hòa như thua :sob:)

Mình thứ 6 nếu có lệnh đến 11h cắt hết để cuối tuần cho khỏe cái đầu. Ad làm sao mình làm vậy.

1 Lượt thích

Như hình bác kẻ thì nhịp hồi xuống đầu tiên nó ngay vùng 0.618. Em cũng thấy nhịp đó đợi nhịp sau giá quay lại vùng 0.618 đó tạo 2 đáy ở đó nên có buy lên

Thị trường này luôn luôn thay đổi nên theo mình học cả đời k hết đâu. Nên Ad mới ra khóa trọn đời ấy. Mình M15 hay đặt 25pip M5 lúc 15pip hoặc hơn.

1 Lượt thích

lên này em cũng trạm TP ở lệnh sell. Còn lệnh Buy bác tinh mắt thật đấy ! trước đấy đã hình thành mô hình 2 đỉnh image nên em vào lệnh sell trước lúc đấy chỉ nghĩ bán lên không nhận ra

1 Lượt thích