GU toang 4%TK ngày 22/6/2021 mong a trung và ae hội quán xem hộ mình

Còn thở là còn gỡ a ôi haha

h1 trùng m15 nhé b. xuống m15 nhìn đẹp luôn đấy

2 Lượt thích

mình khác bạn mình canh buy theo D1 .

2 Lượt thích

Bạn phân tích tỉ mỉ từng bước vậy mà toang 4R cũng cay nhỉ nhưng học thêm được bài học mới cũng xem như an ủi. Nguyên nhân thì như mọi người nói rồi mình chia sẻ thêm ít kn như thế này. Mình vào lệnh theo bài 2TF của ad giá về khung lớn chờ đảo chiều khung nhỏ thì vào lệnh và dịch sl theo thôi nên cũng không phân tích nhiều như vậy, thêm nửa bạn xem D1 nè:

Lúc thấy cây nến đó là mình xác định tuần này chỉ tìm lệnh buy lên cho an toàn.

3 Lượt thích

Mình thấy giá đã chạm klv khung D và đi lên.

Tiện topic này mình review nốt lệnh vừa TP. Đợt này GU đi mượt trade rất ok mà nhỉ.

Bắt đầu nhé

Thị trường không phải lúc nào nó cũng di chuyển đẹp, nhưng khi đẹp là phải chớp lấy để bù những lúc fomo vào khi di chuyển xấu.

P/s: KLQT giờ đã dịch chuyển nhưng chưa chắc đã là cái bạn đang nghĩ đâu nhé. Buy tiếp thì cần xác định cẩn thận trước khi vào lệnh nhé

16 Lượt thích

em để sẵn cái limit ở klv quan trọng rồi. Nhưng mà sau nhìn thấy xác nhận nến ở đỉnh mà méo hiểu sao do dự không vào. :joy:
tính ra 2 cái lệnh của anh. 1 lệnh em vào 1 lệnh em nhìn ra nhưng không vào =)))
đồng pha với medio là ngày về bờ không xa đây rồi :))))

1 Lượt thích

Chú cứ Allin là về bờ thôi. Cứ theo tôn chỉ mình đã đặt ra mà làm. Nhưng bờ ở đây cũng có thể là bờ đê nhé :joy:

5 Lượt thích

đang dưới nước thì bờ đê cũng là bờ =))))

giờ mới đọc kĩ bài anh SL 26 pip. :smiley: kể ra em mà hoàn thiện thêm phần tâm lí gồng TP 50 pip là bờ lại càng gần.
Không biết bình thường SL 10 pip thì anh gồng có được TP 50 pip ko anh

1 Lượt thích

E đo fjbo thì đỉnh cũ k trùng nên e nghĩ nó về kqt cơ,đặt lệnh mồm cũng miss =))

Nếu đang trong 1 chuỗi thắng hoặc thắng thua đan xe thì a gồng được. Nhưng nếu trước đó có 2 lệnh thua thì a lại bật chế độ chơi an toàn hơn ăn ít để lấy lại những gì vừa mất trước.

Mình cũng thấy vậy nhưng nó đứng đó lâu quá chứ ko bật lên luôn nên fomo vào và SL dài để đỡ lỡ kèo và chắc do hên :smiley:

3 Lượt thích

làm sao để trả lời 2 cmt trong 1 cmt vậy nhỉ @@

được bạn ey

trích dẫn là được mà

1 Lượt thích

Hên có kiểm soát =))

Em cũng TP và phân tích y hệt anh này, đang định khoe mà a khoe mất r :rofl:

ngã ở đâu x2 ở đó e ạ kaka

cảm ơn bác nhá bác phân tích hơi giống tradeviet nhỉ

1 Lượt thích

lệnh này đẹp quá e sau khi thua lệnh kia 4%tk nhát gan chỉ dám vào 1 lệnh buy tại klv QT thôi. nhìn giá đi lên tiếc hùi hụi (tuần này thế là e đen rồi). mà thôi k sao biết mình sai ở đâu là được rồi a ạ. để còn x2 ở đó kaka

anh Trung cho em hỏi trường hợp xu hướng chính là tăng - giá giảm chưa chạm klv nào cả (xu hướng giảm) mà nó tăng lên phá cấu trúc giảm M15 thì mình nên tiếp tục canh buy hay canh sell vậy anh. vì em gặp khá nhiều trường hợp này ở các cặp khác GU ! (có trường hợp thì giá phá cấu trúc giảm thành tăng nhưng sau đó lại phá cấu trúc tăng và giảm đến klv rùi mới tăng còn có trường hợp thì nó tăng luôn )