GU toang 4%TK ngày 22/6/2021 mong a trung và ae hội quán xem hộ mình

mình xin chia sẻ lại lệnh GU của mình ngày 22/6/2021 cho ae cùng a Trung xem cách tư duy vào lệnh của mình sai ở đâu để mình sửa. xin cảm ơn mọi người rất nhiều!
-bức tranh H4

-bức tranh h1

8 Lượt thích

ad Medio đã có lệnh buy đoạn này, nếu bạn đọc rồi sẽ biết sai ở đâu mà

2 Lượt thích

Bác có sự thiếu xót. theo ý kiến cá nhân của mình là thị trường nó như thế này:
H1:

M15:

1 Lượt thích

mình đọc rồi mà. cái mình hỏi ở đây là cái mình xác định KLV h1 ý b. nếu chỉ trade ở m15 và m5 thì lệnh buy lại quá đẹp

1 Lượt thích

bác cho e xin link lệnh này của ad để em xem với ạ !!

1 Lượt thích

ở bài 21R của b nào đăg ý b

1 Lượt thích

nếu coi M15 hồi đẹp là klv h1 luôn thì trước đó klv m15giảm đã trùng với H1 giảm luôn rồi b

4 Lượt thích

Quan điểm của mình thì thấy đợi hợp lưu của 3 TF lại là cách vào lệnh có tỷ lệ thắng rất thấp, cách bạn suy nghĩ vào lệnh này giống hệt mình đợt trước, đó là đợi cho hết các TF đồng thuận cùng xu hướng với nhau.
Nhưng thị trường thì sóng trong sóng, tuy H4 giảm, H1 giảm và cả M15 giảm, bác vào lệnh ở m15 thì dù bác đặt SL sau KL H1 thì vẫn ko phải là an toàn, mà an toàn nhất là bác phải đặt SL sau KL của H4.
Bởi vì trong trường hợp này của bác là bác đã mặc định là giá nó đi theo H1 và M15, nếu giá nó đi theo H4 thì sao, nghĩa là nó vẫn có thể quay lại KL của H4 để test rồi mới đi xuống và lệnh đặt SL của bác dù là ở M15 hay H1 đều dính SL

4 Lượt thích

Nhưng trước đó giá đã phá được qua KL M15 giảm, chạm KL H1 và hình thành xu hướng tăng bác ạ. Nên KL M15 giảm kia xem như không cần quan tấm đến. :sweat_smile:

2 Lượt thích

trên đây là cách mình trade. gần đây xem video vào lệnh 2 TF của ad và video vì sao đợi giá hồi. có lẽ mình phải gác kiếm 1 thời gian, và vào lệnh theo kiểu 2 TF mình thấy ổn hơn. nhưng mình trade kiểu đó bị vướng là không biết xu hướng mình đang đi là xu hướng chính hay xu hướng hồi để đặt tp

1 Lượt thích

Nếu xác định mình đang ở xu hướng chính hay xu hướng hồi, thì cá nhân mình thấy nó chỉ đúng và quan trọng khi mình xét ở 1 TF, và quan trọng nhất vẫn là xu hướng của TF vào lệnh. Vì giống như trường hợp trên của bác thì xu hướng hồi của 4H có thể nó lại xu hướng chính của m15

3 Lượt thích

ờ cảm ơn b. gần đây mình đang bị luẩn quẩn đoạn này . vào lệnh toàn bị ở xu hướng hồi giá cứ đi RR 1:1 là quay đầu.

1 Lượt thích

Sau rất nhiều lệnh back test thì mình thấy thế này:
H4 giá đã đảo chiều giảm và nó sẽ về đến nơi mà xu hướng tăng bắt đầu, thế nhưng trước khi về đến đó thì nó có thể sẽ hồi về KL hoặc đáy cũ H4, chứ ko phải lúc nào cũng hồi về KLQT H1 rồi đi xuống luôn. Mà cái KLQT H1 mà bạn vẽ thì mình nghĩ cũng chưa chắc nó là KLQT H4 đâu.
Thường là nếu KL H1 và H4 ko trùng nhau thì mình sẽ chờ xác nhận tại KL H1, vào lệnh theo TF 15m.

1 Lượt thích

Theo ý kiến của e thì KQT m15 chung vs h1 luôn a @@

4 Lượt thích

bạn biết mình đang cưỡi sóng nhỏ mà vẫn dời sl thì chỉ có lấy đó làm kinh nghiệm thôi hi

2 Lượt thích

thì mình đã chờ xác nhận bằng cách m15 giảm còn gì nữa. chứ giám vào limit ở h1 luôn đâu b

a cũng đang nghĩ lý do này là thuyết phục nhất cho cái sai kaka

2 Lượt thích

-Bạn nhận định đúng rùi chỉ thiếu sót là không cưỡi trên con sóng nhỏ 15” bởi nó đảo chiều từ giảm thành tăng rùi.
-Cảm ơn bạn đã chia sẻ bài viết.

Cùng ý kiến với bạn @hoanggia nhé. Đoạn này bạn bị tẩu hoả nhập ma giữa 2 timeframe rồi.

4 Lượt thích

Theo ý kiến của mình,
Trong TH này để xét klv quan trọng của h1 hay m15 thì thật khó, chỉ biết là cưỡi con sóng nhỏ gần nhất thì sẽ có tỷ lệ thắng cao hơn.
Thêm những điều kiện khác để củng cố nữa.