GU toang 2R không hiểu vì sao?

Đúng rồi, ngày trước mình cũng mất ăn mất ngủ vì những lệnh ko tìm được lý do dù trường hợp đó gặp rồi.
Cứ đúng kế hoạch đúng phân tích, lệnh nào mà vẫn không hiểu thì tạm bỏ qua và coi nó là xác suất cứ in ra note lại để xem lại dần sau.

Mình nghĩ nên vào lệnh timeframe ít nhất M5 trước, M1,M2 nó phải đẹp như tranh vẽ mới vào được.

Timeframe nhỏ mà râu nến rút chân liên tục, hoặc nến xanh nến đỏ liên tục (nến xanh đỏ liên tục cũng chả khác gì râu nến rút chân liên tục ở timeframe lớn hơn) thì nên bỏ

3 Lượt thích

e cảm ơn a. ở tf m5 nhìn k rõ thật nên e cố vào tf m2 để tìm điểm vào cho bằng được. nhưng k sao, tại vì những trường hợp ntn mà ở h1 và m15 thì nó đúng lắm. nên thôi rút kinh nghiệm hạn chế vào những timefame bé tìm lệnh. mỗi tội bài học 4R hơi đau a ạ nhớ cho nó lâu :slight_smile:

1 Lượt thích

Ở đây theo mình nghĩ là tìm lệnh bán về TF M15 thì có 2 cách.

1. Ngay trong TF M15 tạo cấu trúc giảm.
  2. TF nhỏ hơn TF M15 đảo chiều, sell theo TF nhỏ đó về M15.

Trong lệnh này ở M2 thì mới chỉ tạo cấu trúc giảm còn M2 chính vẫn tăng.

1 Lượt thích

vào theo m2 chính là vào lệnh ngược xu hướng đúng SGK đó b

1 Lượt thích

Ở THỜI ĐIỂM NÀY MÌNH XÁC ĐỊNH KLVQT NÓ NẰM Ở DƯỚI, MÌNH ĐI 2 LỆNH LIMIT Ở VÙNG NÀY LỆNH 1 MÌNH THUA DO XU HƯỚNG ĐÃ ĐẢO CHIỀU, LÊNH 2 THÌ MÌNH ĂN, TỔNG KẾT DC 2,5r

Đây là góc nhìn của mình. mình xác định klv M15 nó ở bên dưới.
Trước đó, xu hướng hồi của xu hướng trước đó đã bị phá, xu hướng giảm tiếp tục.

Mình xác định điểm bắt đầu của xu hướng giảm mới để xác định klv.
Có thể anh em đã đọc bài này của anh Medio

.
Giờ xu hướng giảm bắt đầu thì tìm nơi bắt đầu xu hướng giảm.
Tại thời điểm này :

Đồng nghĩa với klv nó chính là ở nơi bắt đầu xu hướng giảm
Nhưng tại thời điểm tiếp theo: klv M15 đã dịch chuyển xuống klv 1.

Do đó, tại thời điểm này:

Giá đã phá vỡ klv quan trọng của M15 xu hướng giảm. Mình ưu tiên tìm một lệnh mua.

Do đó hôm qua mình có tìm vào 2 lệnh limit từ sáng: cả 2 lệnh đều SL nhưng mình không FOMO để cho thị trường chạy. Sáng nay ngủ dậy nhìn thấy không biết là do đen hay là do xác định sai nữa.

2 lệnh này mình vào limit luôn không đợi xác nhận vì: mặc dù giá đã chạm vùng bán mạnh. nhưng trước đó do xu hướng M15 mình xác định vừa đảo chiều nên bét thì giá chạm klv quan trọng M30 sẽ cho mình điểm rời SL hòa. ( mình xác định nó là klv quan trọng của H1 luôn )
SL 2 lệnh này để 10 pip :frowning: ăn tham nên tèo.

cảm ơn b cũng là 1 ý hay. lúc đó mình chăm chăm nghĩ SEll nên tìm mọi lý do để sell

1 Lượt thích

Bạn có thể vào lệnh theo M2 khi trước đó sóng tăng m2 đã đảo chiều, ở đây mình thấy nó chưa đảo chiều,.

1 Lượt thích

cảm ơn b nhá rất tâm huyết để giải thích cho mình. hiện tại mình đang giữ lệnh này. mình đăng lên thì hơi bị mang tính chất nhận định tương lai quá. b tham khảo. và lệnh 2 b vào đúng rồi. có điều sl ngắn quá thôi. mình hay để 20 pip ở klv m15.

Mình cũng dính SL như bạn tối qua, mình nghĩ ntn

hi vọng nó là 1 stop hunt vì mình không muốn mình nhận định sai :v hehe
đợi giá chạy là biết.

uhm mình nghĩ chỗ đó giá chưa phá

cái này lệnh này mình cũng nhìn ra rồi nhưng khi nhìn lại các tf để đánh giá cái chỗ klv kia là phá thật hay phá giả mình không thấy rõ ràng , cộng thêm vừa bị Sl 2 lệnh và tối thứ 6 rồi. nên thôi để giá chạy thôi.

1 Lượt thích

hôm qua đúng quy tắc là mình nghỉ trade đấy. mà tìm lý do thua lệnh trước k ra. nên thấy có điểm vào lệnh phá quy tắc vẫn vào thêm 1 lệnh nữa.

2 Lượt thích

Bác xem đồ thị của sàn nào thế ạ?

E cũng thấy mô hình 2 đỉnh k biết klvqt nó ở dưới hay mh 2dinh nên im im k dám lm gì

cái lệnh 2, hôm qua a ET giống như e, nhưng SL 20 pip cũng thua (quét đúng 1 pip), mà e để SL 10 pip khít quá :joy:

2 Lượt thích

công nhận hôm qua tham quá. @@

1 Lượt thích

có khi nào như này :))

1 Lượt thích

Mình gọi nó là vùng kẹt hàng. Mình ko xác định cụ thể nó, mình ko hiểu luật của nó. Nhiều lúc back test đúng nhiều khi ko đúng. Lý do của mình như của bạn “duong dang long” phía trên. :joy::joy::joy:

1 Lượt thích