GU toang 2R không hiểu vì sao?

cảm ơn b cũng là 1 ý hay. lúc đó mình chăm chăm nghĩ SEll nên tìm mọi lý do để sell

1 Lượt thích

Bạn có thể vào lệnh theo M2 khi trước đó sóng tăng m2 đã đảo chiều, ở đây mình thấy nó chưa đảo chiều,.

1 Lượt thích

cảm ơn b nhá rất tâm huyết để giải thích cho mình. hiện tại mình đang giữ lệnh này. mình đăng lên thì hơi bị mang tính chất nhận định tương lai quá. b tham khảo. và lệnh 2 b vào đúng rồi. có điều sl ngắn quá thôi. mình hay để 20 pip ở klv m15.

Mình cũng dính SL như bạn tối qua, mình nghĩ ntn

hi vọng nó là 1 stop hunt vì mình không muốn mình nhận định sai :v hehe
đợi giá chạy là biết.

uhm mình nghĩ chỗ đó giá chưa phá

cái này lệnh này mình cũng nhìn ra rồi nhưng khi nhìn lại các tf để đánh giá cái chỗ klv kia là phá thật hay phá giả mình không thấy rõ ràng , cộng thêm vừa bị Sl 2 lệnh và tối thứ 6 rồi. nên thôi để giá chạy thôi.

1 Lượt thích

hôm qua đúng quy tắc là mình nghỉ trade đấy. mà tìm lý do thua lệnh trước k ra. nên thấy có điểm vào lệnh phá quy tắc vẫn vào thêm 1 lệnh nữa.

2 Lượt thích

Bác xem đồ thị của sàn nào thế ạ?

E cũng thấy mô hình 2 đỉnh k biết klvqt nó ở dưới hay mh 2dinh nên im im k dám lm gì

cái lệnh 2, hôm qua a ET giống như e, nhưng SL 20 pip cũng thua (quét đúng 1 pip), mà e để SL 10 pip khít quá :joy:

2 Lượt thích

công nhận hôm qua tham quá. @@

1 Lượt thích

có khi nào như này :))

1 Lượt thích

Mình gọi nó là vùng kẹt hàng. Mình ko xác định cụ thể nó, mình ko hiểu luật của nó. Nhiều lúc back test đúng nhiều khi ko đúng. Lý do của mình như của bạn “duong dang long” phía trên. :joy::joy::joy:

1 Lượt thích

Nếu dùng M5 để vào lệnh, M2 để em cấu trúc thị trường thì mình nghĩ là ở M2 nó chạy như này

Chỗ phá kia là phá giả vì có 1 cây nến đỏ phá xuống, 1 cây tiếp theo đi xuống nữa. Tuy nhiên ở cây thứ 2 thì sau đó có 1 cây nến xanh mạnh gấp đôi bật lên. Nếu gộp 2 cây nến này lại thì sẽ là 1 cây nến xanh → phá giả

Mình cũng chỉ nghĩ ra trường hợp này thui chứ cung không biết sai thật sự ở đâu :frowning: mình cũng bị những lệnh kiểu này nhiều. Không vào thì mất cơ hội mà vào nếu dính SL thì mất ngủ :frowning:

2 Lượt thích

kaka cảm ơn b nhá :slight_smile:

góc nhìn của em mọi người tham khảo
giá từ vùng mua mạnh đi lên bác bán ở đấy em thấy chưa hợp lí giá hoàn toàn có khả năng phá qua KLV của xu hướng giảm

Đây là góc nhìn của m, tất nhiên là khi mình đã xem đến giá chạy đến hiện tại :smiley:

4 Lượt thích

B vào m5 thì là phá vỡ giả b nha. Chưa phá qua keylevel tăng m15

2 Lượt thích

update giá chạy hiện tại thì lệnh thua do Stophunt :frowning: chán thật.