Gu slot ngày 3/6 mong được anh em hội quán góp ý, chứ ko tìm ra lỗi sai cảm giác khó chịu quá

4 Lượt thích

Bạn đừng nên dựa vào không là gì khi chưa có nhiều kinh nghiệm.
Một lệnh vào cần ít nhất phân tích 2TF, không thể cứ lấy một cấu trúc tăng ở 1 TF, dóng sang thấy không là gì mà vào lệnh luôn.

10 Lượt thích

cảm ơn phản hồi của Sơn, nhưng mình vẫn chưa thỏa mãn

7 Lượt thích

chết dở, sai thật rồi. cảm ơn Sơn nhé. Vui hơn TP

1 Lượt thích

mình thì nghĩ klv m15 nó ở bên dưới.

2 Lượt thích

mình phân tích như Dũng này, bay 2 R, sau khi nghe Sơn xong, thấy chỗ đó nghiêng về phá giả hơn Dũng ạ

Bạn thử xem cái mình gửi ở trên nhé.

1 Lượt thích

Mình xem rồi. Thời điểm bạn xét trong bài, giá chạy về đến klv fake thì klv m15 nó ở bên trên nhưng khi giá đã phá cái đáy tiếp theo thì klv M15 mình nghĩ nó dịch chuyển xuống dưới rồi ( klv fake ) .

1 Lượt thích

Dũng xem kỹ ý của Sơn này

image

1 Lượt thích

Lệnh Gu này trước đó đoạn này mình có trade.
Cấu trúc M15 mình xác định nó như thế này

Mình bị quét Sl ở đoạn phá giả rồi. Nhưng nếu giá không bị quét Sl thì khi giá về đến đỉnh cũ mình cũng sẽ rời Sl hòa.

Mình cũng không hiểu sao là giá lên lưng chừng đó thì lại đảo chiều.

Trường hợp thế này thì bạn không nên hoang mang.
Cứ cho là bạn xác định cấu trúc đúng, giá lên tới lưng chừng dự đoán nó sẽ lên tiếp là một điểm + . nếu là mình mình cũng sẽ buy ở klv quan trọng lên.
Nhưng phân tích là tăng xác suất thẳng lên thôi. chứ không phải chắc chắn thắng. Nên việc nó SL là do mình rơi vào trường hợp xác suất thua thôi. Thế nên mới sinh ra cái SL

3 Lượt thích

Mình đọc thì hiểu bạn sơn xác định cái klv M15 giảm nó ở bên trên, nhưng mình xác định nó ở bên dưới.
Còn mình không hiểu cái ảnh bạn post để nói cái gì . @@

Mình cũng có cùng suy nghĩ với @buitrongdung
Đây là lệnh mình đã vào

2 Lượt thích

giá quay lại đúng KLV QT 15 rồi giảm mạnh thì có thể thấy thực tế chứng minh đấy là phá giả.

Mình cũng thua giống bạn. Tại thời điểm vào lệnh tâm lý sẽ khác hoàn toàn thời điểm chúng ta review lệnh ( kết quả đã rõ ràng, phân tích lại theo kết quả sẽ dễ hơn nhiều). Quả thực tại khung M15 giá hồi rất đẹp với nhiều cây nến xanh liên tục nên mình cũng bị tâm lý chủ quan. Đây là cách mình nhận ra lý do thua trên khung M30. Đồng cảm vs ae thua kèo này sâu sắc…

1 Lượt thích

Mình thì phân tích giống bạn Dũng. Nhưng ko vào lệnh vì lúc đó thấy EU.AU sập đùng đùng …
Nhiều khi cũng nên coi đồng pha giữa các cặp tiền…

Mình bị lỡ hớ nhiều kèo vì xem các cặp đồng pha rồi. một lần mình đang sell UCAD, nhưng thấy GU sập và UCAD có dấu hiệu tăng nên mình vội vàng cắt UCAD. nhưng sau đó GU lại bay và UCAD tiếp tục sập. Tốt nhất là chỉ trade 1 cặp hoặc các cặp không liên quan… Giờ mình chỉ trade mỗi GU thôi . ko quan tâm các cặp khác. @@

1 Lượt thích

Tuần vừa rồi là 1 tuần giao dịch không được tốt của mình, hôm qua mình sl 1 lệnh GU và hòa vốn 1 lệnh EU :))

Chuẩn bác ạ, xem đồng pha các cặp nhiều sẽ bị cảm giác nghi ngờ cấu trúc thị trường mình đã nhận định ấy. Lâu dần chắc em vào trại sớm :joy:

1 Lượt thích

nay mới xem anh em tranh cãi klqt gu mình thì giống Dũng kl đã xuống dưới

1 Lượt thích