Gu slot ngày 3/6 mong được anh em hội quán góp ý, chứ ko tìm ra lỗi sai cảm giác khó chịu quá

giá phá qua klqt của M15 down chuyển thành tăng thì sao ? gặp kl bố M15 nó xuống thì sai à??

1 Lượt thích

giá phá qua đỉnh đáy cũ đóng nến bên dưới cả 20 cây nến mà vẫn bảo chưa phá …đốt sách gấp :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

Đọc ch thấm để lại đọc tiếp chứ a ơi,đốt lấy gì học :joy:

lên hẳn H1 đọc nhé

1 Lượt thích

Nếu lên H1 thì tất nhiên đây là phá vỡ giả rồi :sweat_smile:

1 Lượt thích

Em thấy để xác định klv quan trọng thì phải xem cái đáy bên dưới bị phá hay chứ liên quan gì đến cái đáy bên trên đâu nhỉ @@.

1 Lượt thích

mình xét khúc trên mà bạn

còn ở chart M15 nhìn đã rõ rồi

chiểu theo lý thuyết của sếp M thì đã phá

1 Lượt thích

3 Lượt thích

trong Medio toàn tập có đoạn viết để xác định phá chưa thì ít nhất cây nến đầu phá xuống và cây thứ 2 phải đóng nến bên dưới đằng này cả đống nến đóng cửa bên dưới lên h1 thì cũng có 2 cây đóng cửa bên dưới 1 cách rõ ràng

Góc nhìn của e nhé.

2 Lượt thích

Anh em bàn tán sôi nổi quá, giờ mình mới vào trong đây để trả lời được. Ý kiến của mình là trùng với của Sơn nhé. Nhưng đây là cái trường hợp dễ bị lừa nếu xem ở M30 và H1 (trường hợp này hơi dị)

Bắt đầu với 2 ý kiến trái chiều

Ý kiến của mình là chưa phá và lý giải y hệt như Sơn. Anh em đừng để bị màu nến nó thuyết phục, cứ chăm chăm nhìn kỹ vào râu thì tránh được nhiều sai lầm.

Tuy nhiên nếu trong trường hợp này M30 và H1 thì lại thấy phá rõ ràng. (Dị thật anh em ạ)

Nhưng mà khi chúng ta xem nhiều timeframe để kiểm chứng nó phá thật hay chưa ý, thì nếu timeframe nhỏ nhất nó bảo không phá thì mình chọn theo timeframe nhỏ.

Đoạn này chữ nghĩa dễ nhầm, mọi người cẩn thận nhầm nhé:

• Timeframe lớn bảo không phá, nhỏ bảo phá rồi thì cần cân nhắc, chỗ này mình chưa biết nó phá hay chưa.
  • Timeframe lớn bảo phá rồi, nhỏ bảo không phá thì chả cần cân nhắc hãy cứ tin thẳng nhỏ là chưa phá nhé.

Lý do timeframe nhỏ là bức tranh chi tiết của timeframe lớn. Chi tiết bảo chưa phá thì chắc chắn là chưa phá và không cần thiết phải xem timeframe lớn. Còn nếu nhỏ bảo phá rồi thì lại cần phải xem xét kỹ lưỡng (từ momentum timeframe lớn)

Bonus thêm 1 timeframe nhỏ hơn nữa chỗ đó nhé

11 Lượt thích

Bonus quả chất đấy a ì ơi
E lúc đầu xét là phá r nên vô 1 lệnh sl
Càng trade càng kitthix nha :drooling_face::drooling_face:

2 Lượt thích

Trường hợp này hơi ảo, mình lại chỉ vào duy nhất m30 thấy phá ngon lành nên cho là m15 cũng vậy ko cần kiểm tra , đúng là phải soi hết các khung mới thấy đc kết quả cuối cùng, thank ad

2 Lượt thích

tiện đây cho mình hỏi lại trường hợp này đây có phải kl quan trọng

hay ko phải

chiểu theo cách pt bên trên thì không phải nhỉ

a ơi cho e hỏi giải quyết trường hợp này như thế nào ạ //// hồi ở time frame vào lệnh đẹp hoặc là khá đẹp chấp nhận được NHƯNG khi xuống time frame lọc nhiễu thì đúng theo quy tắc thì kẻ nó ra saiwway hoặc cực sấu vậy thì sử lý ntn ạ // em chưa gặp trường hợp này nhiều mong ad cho ý kiến ạ

1 Lượt thích

Em chốt lý giải như vậy đại ca ạ :))), chứ e ko thoả mãn nó là phá vỡ giả lắm

1 Lượt thích

Lỗi cơ bản quá,giá lên vùng đỉnh kelvel r,b phải đợi nó phá cả đỉnh kelevel đó mới đc phép đặt lệnh buy chứ,lỗi này ko riêng gì b ,rất nhiều ng mới gặp phải,và nó thường xuyên bị lặp lại

1 Lượt thích