GU ngày 20/10. Dạo này e sl liên tục. mong mọi người giải thích lệnh này e với ah

4 Lượt thích

Mình thấy vấn đề cần giải quyết ở đây là tâm lý
Hình như bạn trade cũng khá lâu rồi
Lý thuyết bạn cũng đã nắm chứ ko phải chưa nắm
Mình cũng sai suốt nhưng chỉ cho phép bản thân sai để thử cái mới chứ cứ sai kiểu lặp đi lặp lại như bạn
… thì chịu

Xong rồi lại up lên hỏi ae câu hỏi mới nhưng trường hợp vẫn như cũ
Nếu là mình sẽ tạm nghĩ vài tuần chiêm nghiệm lại

2 Lượt thích

Mình thì bị sl cx nhiều từ đầu tháng 8 đến h ( lãi trade 5 tháng bay màu =(() . Tâm lý mình cx không vững nữa lúc trade time nhỏ time lớn . Đâm ra toang mấy tháng nay .

Thế mình quay lại học lại các kiến thức ( từ đầu tháng 10 đến 20/10 thì mình trade trở lại ). Dù TP không nhiều nhưng mình cx thấy đỡ hơn trước ( chủ yếu hòa là chính ) .

Mình thấy bạn hãy cho mình một khoảng thời gian nghỉ ngơi vững lại tâm lý thì bắt đầu học lại rồi bước tiếp . Trong lúc hoảng loạn thì đừng cố , cố gắng càng làm mình nghi ngờ bản thân sợ sệt khi vào lệnh hay vội vàng chẳng hạn .

Về lệnh của bạn thì cái OB đó đã sử dụng thì bạn k nên vào lại ( cái này chắc hẳn bạn đã biết ) cứ chờ cơ hội ngon hơn chứ liều vào thì lúc được thì không sao còn lúc thua thì thất vọng . Mình cx vào lệnh tại đó nhưng là lúc ob đó chưa sử dụng nên mình quản lý được nên lãi mỏng .

6 Lượt thích

a vũ phá đảo từ buliss qua medio ak

để e tp sell đã rồi a hãy buy

1 Lượt thích

1.13551
đây a :)))…qqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqqq

1 Lượt thích

Cứ quan sát giá chạy hết tuần này xem sao đã nhé

a vu buy đk vnagf k :)) e mất phát buy đáy rồi :))0

1 Lượt thích

phím kèo bạy bạ rồi. cẩn thận k bị ban

Hi a, em là người mới, anh có thể cho em xin hướng lời khuyên nên tào TK ở sàn nào ko? em có tạo TK ở sàn Xstation nhưng giao diện trade kém quá, với lại quá ít công cụ

exness đi bác :0000 pro exness đúng chất là pro :))))

1 Lượt thích

em có trade trên coin trên Binace cũng dc 1 thời gian rồi, nhưng nến bên coin hơi khó trade,

sell toang với a vũ rồi

Không sao! SL ai cũng có mà.
SL cái lỗi sai cũ thì ng bt mắc nhiều mới nhớ
Ng giỏi lâu lâu cũng mắc lại…rồi lại nhớ :wink:

1. Hình 1 và 2 bạn phân tích đúng rồi. Cứ thế phát huy.
  2. Để giá đi tiếp sẽ có 2 trường hợp, về OB csd hoặc về nơi BĐXH rồi mới đi tiếp.
  3. Lúc bạn vào, OB đsd rồi, vậy còn phương án 2 thôi.
    Nhưng.
    Nó đã về tới đỉnh cũ mà vẫn ko phá đc lên cao hơn.
    => Hơi nghi ngờ… Nên nó hồi về nơi BĐXH dù có nến XN đẹp cũng ko nên.
    => nên chơi hệ An toàn : Đợi XN bằng cách vào TF nhỏ hơn tìm :
    I. Cấu trúc tăng
    II. OB csd để vào lệnh

Cố gắng lên! Lặp đi lặp lại là ông Ngoại của thành công! :wink:

Mẹo: In cái lỗi sai đó ra, dán khắp nơi… lần sau sẽ dần né đc :smile:
(Chưa né đc lần sau nữa, sau nữa sẽ NÉ đc kkk )
‘‘Đừng sợ tốn thời gian cho những thứ xứng đáng, vì dù sao thời gian của bạn cũng sẽ trôi qua mà thôi’’ :laughing:

o

11 Lượt thích

Đúng bạn ơi. Mình chơi lâu. Lý thuyết nắm vững mà không hiểu sao chơi vẫn bị tâm lý quá

Cảm ơn bạn. Mình sẽ in ra. Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên

1 Lượt thích

Bình tĩnh thôi bạn êy, bớt fomo và đặt rủi ro thấp lại là sẽ thoải mái hơn à, mình người mới và thời gian đầu cũng bị tâm lý nặng nhưng mấy tuần gần đây mình thấy cải thiện dc nhiều nhờ áp dụng 2 cái trên, chán cảnh đánh bắt xa bờ lắm rồi bạn à, kk

thị trường vã cho khiêm tốn bớt đó, ai hay lên đây khoe là toang
kkkkk

Thanh niên bớt lùa gà lại, đọc nội quy rồi post bài nhé.

3 Lượt thích

@vufan aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa