[Góc thảo luận] Các kiểu ruộng bậc thang

Chào mọi người. Lại là mình đây
Hôm nay mình có chủ đề này đem lên đây để anh Trung và mọi người cùng chia sẻ, thảo luận về vấn đề về cách xác định klqt giá đi kiểu ruộng bậc thang hay là hồi lần đầu xấu.
Mọi người đừng cho rằng sao cứ phải chọn trường hợp khó để trade làm gì, chọn trường hợp dễ mà trade. Mục đích của việc này cuối cùng mình cũng chỉ mong mình giỏi hơn mà thôi và mình nghĩ đây cũng là mục đích của ae trong hội quán mà.

1. Trường hợp này anh Trung đã có bài chia sẻ trên hội quán rồi

1. Trường hợp này hơi khác 1 chút đó là các lần hồi lên đều xấu và xác định luôn nó là đi ngang, chỉ có lần cuối nó hồi đẹp và phá rõ ràng.Mình cho rằng các vùng đi ngang trước đó chỉ là nhiễu chả thị trường. Klqt mình xác định như hình. Mình gặp nhiều trường hợp như này và giá nó cũng hay chạy như vậy (chỉ là quan điểm cá nhân mình, có thể đúng, có thể sai ).
    Mn cho mình xin ý kiến của mọi người nhé

Mình đưa tạm lên đây 2 ví dụ gần nhất (EU ngày 16 và 19/8/2021

1. Trường hợp hồi lần đầu xấu, lần sau chưa phá qua vùng giá hồi đầu tiên. Thì theo kiến thức trong khoá học + video trên youtube của anh Trung thì toàn bộ vùng giá này là đi ngang

1. Hồi lần đầu xấu, đi ngang. Lần 2 hồi phá qua vùng giá đi ngang trước đó. Đoạn này là hồi và klqt mình xác định như hình

39 Lượt thích

Cảm ơn bạn.
Chỗ trường hợp 2 mình góp ý là nên vẽ KLQT nó rộng hơn chút nhé

Còn mấy cái còn lại mình hoàn toàn đồng ý

14 Lượt thích

vâng anh , trường hợp 2 em gặp nhiều lần nhưng chưa dám khẳng định góc nhìn như vậy là đúng, nên mong nhận được sự góp ý của anh và mọi người để ngày càng tiến bộ hơn

7 Lượt thích

Cảm ơn bạn và Anh Medio có những chia sẻ hay như này.

2 Lượt thích

cảm ơn bác đã chia sẻ

1 Lượt thích

cảm ơn mọi người đã đọc bài

bác ơi cho em hỏi vật th1 thì cái đáy cũ mình lấy đáy của cả 3 th làm keylevel hay à lấy mỗi đáy của cái bậc thang đầu tiên thế bác

1 Lượt thích

Bác tham khảo topic này của anh medio nhé bác

1 Lượt thích