Góc sang chấn tâm lí 4 tháng mệt mỏi cùng cực

Bắt tay cái nào người anh em!! :)). Mình cũng vậy, tháng đầu thắng lớn và bắt đầu có suy nghĩ “mấy cái trò con nít, easy game các kiểu”. Sau đó tự tin nâng vốn, trade lot lớn và kết quả là market vả cho bay tài khoản luôn, endgame!

2 Lượt thích

Công nhận là cái tâm lý nó quan trọng thật ý. mình mới theo cách của a Trung 1 tgian và trc đó tk cứ âm mà k kéo lại dc.và rồi thấy cải thiện dần và có lãi xíu. xong kiểu chủ quan oánh thoải mái, và rồi 2 tuần vừa rồi vào 7 lệnh lost cả 7. cảm thấy kiểu rơi tự do vậy.kk. nhưng qua làm 1 kèo dc gần 5R nó kéo lại dc bao nhiêu. đúng là k chắc và tự tin thì chỉ có lếu lều

2 Lượt thích

Bản thân mình cũng đã từng như bạn nhưng bây h mình ít vào lệnh hơn sẽ kiểm soadt dc bản thân hơn cũng như là vào lệnh với số lot theo % tk. Khi chúng ta cảm thấy chuyện dính SL là điều bình thường trong thị trường thì lúc đó máu cờ bạc teong người mới giảm dần được . Bởi vì tất cả đều vì chữ tham bạn ạ!!!

2 Lượt thích

đường về nhà của m cũng đang rất xa,và năm nay là 1 năm rất rất nhiều áp lực đối với m :upside_down_face:

1 Lượt thích

Bác bị tâm lý phải về bờ càng sớm càng tốt chi phối nhiều quá. Có thể bác tham gia thiền cùng ad và mọi người để cải thiện tâm lý xem sao. E cũng từng giống bác. Có tuần e vào 40 lệnh. Kiểu FOMO, sau là muốn về bờ càng sớm. Giờ e tâm lý tốt hơn. Theo dõi ít cặp hơn. Vào lệnh ít hơn. 1 tháng nay vào mỗi tuần có 3-5 lệnh. Tuy vào lệnh vẫn lếu lều nhưng kiểm soát tâm lý tốt hơn rồi. Chúc bác sớm vượt qua được để quay trở lại quỹ đạo chiến thắng :smiley:

2 Lượt thích

ít nhất b còn có kiến thức giỏi,còn có lệnh thua,lệnh thắng, chỉ cần kiểm soát tâm lý là OK ngay.
Còn mình thỳ kiến thức kém. Thua 40 lệnh liên tục rồi. Nhưng tâm lý vẫn thoải mái,thi thoảng nản nản chút xíu thôi nhưng thiền xong hoặc ngủ dậy là hết :rofl:

5 Lượt thích

ad mất hơn 1 năm để vào bờ chúng ta sao vào nhanh đc , bữa e trade 5 cặp tiền h còn có 3 cặp thôi. k biêt bác còn 6 cặp hay sao ?

1 Lượt thích

vẫn mấy cặp chính :smiley: bỏ cặp phụ rồi. phải out hết các hội nhóm để tránh đánh cặp phụ .

1 Lượt thích

e đag hạn chế vào hội quán bởi thấy mấy bác review kèo . máu vào lệnh lại nổi lên @@

1 Lượt thích

Anh nghĩ vấn đề của em ko phải do phương pháp mà là do tâm lý. Em nên tham gia khóa thiền cùng Ad Medio và mọi người, nó rất tốt cho việc kiểm soát tâm lý + cảm xúc.

3 Lượt thích

Em mà cứ như này thì a nghĩ e k hợp vs forex và medio rồi. E k thay đổi thì k ai cứu đc e đâu.

6 Lượt thích

Bây giờ có thể giúp ích cho bạn chính là thiền. Mình từng như bạn rồi nhờ vào thiền mà giúp ta buông bỏ đi những chỉ của quá khứ cũng như những cay cú lệnh đã thưa.
Chúc bác sớm lấy lại tinh thần.

Bác với mình chắc là giỏi nhất lớp này rồi. Mình cũng sấp xỉ thua liên lục như bác.

Khi mọi người đang lạc trong 1 khu rừng thì tốt nhất nên nghĩ cách sinh tồn trong khu rừng đó rồi mới nghĩ đến đường về nhà.
Vì khi cuống cuồng tìm cách thoát khỏi khu rừng để tìm được ra thì vừa kiệt sức vừa vô vọng trong rừng.
Tương tự, quên khoản lỗ trước đấy đi, coi như mình bắt đầu lại từ đầu. Nếu cứ lúc nào cũng nghĩ khi nào về bờ thì càng tâm lý và âm thêm thôi…

17 Lượt thích

mình tưởng mỗi mình giỏi nhất lớp cơ. mình nghĩ đang bị nhầm lẫn,loạn ở đâu đó thỳ mới có thể thua liên tục như vậy. Nhưng chưa tìm ra đc

Anh Trung cho em hỏi, từ hồi anh bắt đầu theo pp này. trong quá trình đó anh có nạp nâng vốn lần nào không ạ.
Chẳng hạn như anh -130k, lúc đầu tập thì trade 1k$ . Sau khi thấy ổn với 1k$, anh có nạp vào, nâng vốn lên 10k$ để cho nhanh về bờ không ạ.

1 Lượt thích

thua 40 lệnh mà không thấy bác post lệnh review bao giờ nhỉ.

1 Lượt thích

thi thoảng mình vẫn đăng review lệnh thua mà,nhưng k dám đăng nhiều,bởi toàn mắc mấy lỗi y hệt nhau. Đăng hết 40 lệnh thua chắc kín forum luôn :rofl:
Thấy bác lên khóc nên mình cũng vào khóc cùng cho vui, quên đi lỗi đau=))

2 Lượt thích

lỗi y hết nhau mà thua được 40 lệnh liền thì cũng sợ đấy. @@

Có em. Ban đầu thì không âm nhiều như thế nhưng anh lãi được đều đều 1 tháng bắt đầu nạp thêm vào ( từ thời dùng EA - bot forex cơ) để mong về bờ sớm xong càng âm nặng thêm nên mới tự học kiến thức để tự trade.
Forex chắc âm khoảng 80k thôi. 50k là từ coin, một phần ICO, đào coin mất thì phần còn lại anh hold nên cũng lãi từ đợt coin tăng lại rồi.
Với như lần trước anh chia sẻ rồi đấy, không phải về bờ hoàn toàn từ trade forex mà anh làm cả công việc ngoài từ Marketing nữa.

1 Lượt thích