Góc nhìn GU ngày 14/7 của mình

có bác nào vào lệnh này ko nhỉ, lệnh khá đẹp nhưng vẫn sl

2 Lượt thích

@hiepnguyenngoc lai chan dau xe lua ^^

1 Lượt thích

xu hướng sóng nhỏ hiện tại đang tăng, sao lại chặn xe lửa dc b. nó ko rơi vào fibo là đúng sgk ấy

1 Lượt thích

phải xem xu hướng chính lúc đó là gì , nó đã hồi về fibo và đi xuống tại sao b lại chống lại xh đó ^^ . fibo quan trọng là điểm kết thúc xh hồi đó thì sao… lúc đó đâu có lý do gì nó tăng lên lại vùng fibo quan trọng trước đó chứ ^^

3 Lượt thích

m nghĩ vẫn đáng vào lệnh này. m thấy ad cũng có khi chấp nhận rủi ro để vào những lệnh kiểu ntn

1 Lượt thích

Bạn xem lệnh của bạn có giống lệnh nào trong sổ tay này không ?
https://hoiquan.medio.finance/t/so-tay-trader-cau-truc-thi-truong-phan-1/5401?u=sonpham1

1 Lượt thích

m thấy khá giống th này

xh nhỏ tăng nhưng tăng lên fibo quan trọng của xh trước đó rồi… đâu có lý do gì để nó tăng tiếp, trừ khi nó vượt qua fibo và đang ở lưng chừng chứ… nó ở ngay fibo lao xuống mà b mua lên ko phải chặn đầu xe lửa còn gì ^^

1 Lượt thích

Lệnh của bạn nó không có đáy cũ. Nhìn thì tưởng giống nhưng k giống đâu nhé

1 Lượt thích

thay vì chặn đầu xe lửa sao ko chờ phá đáy retest như thế này có phải chắc nịch hơn ko ^^

1 Lượt thích

đúng là mỗi người có mỗi cách nhìn thị trường, với khả năng hiện tại của mình, mình lại nhìn thị trường và xác định KLQT như hình dưới đây:

3 Lượt thích

Theo ý kiến mình:
Đây là giá chạy rồi nên bạn nói góc nhìn vậy không khách quan rồi.
Nếu hỏi mình tin vùng fibo của sóng giảm trước đó với xu hướng nhỏ tăng hiện tại thì mình tin xu hướng tăng hiện tại hơn

1 Lượt thích

ok mỗi người một góc nhìn… mình đã nói hết ý kiến và không tranh luận thêm…
chúc các b trade thành công ^^

2 Lượt thích

Mĩnh cũng đã vào lệnh này và bị SL
Theo mình giá chạm đay dưới vùng sideway rất lâu trước đó, kỳ vọng giá bật lên và đi theo sóng nhỏ,TP về đỉnh gần nhất là hợp lý.
Chắc đen thôi

1 Lượt thích

có thể b pro hơn ad. m nghĩ ad cũng chưa dc ntn :grinning: :grinning:

chúc mừng bác cho nhận định tốt logic nha cũng chia buồn vì bác ko khớp lệnh :))

1 Lượt thích

xác suất thôi, vẫn chấp nhận

Không nên so sánh như vậy bạn. PA Medio là PP mà a Trung truyền đạt cơ bản nhất, dễ hiểu nhất về PP PA nói chung. PA có rất nhiều loại chỉ đơn giản là gọi chung tên thôi. Như lệnh cuối của bạn @nimnim cũng là break và retest (mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm) khi bạn nhận định giá vẫn còn khả năng xuống tiếp. Chúng ta có quan điểm nhận định riêng là tốt những cũng nên học hỏi các cách nhìn khác, cùng nhau phát triển kĩ năng, kinh nghiệm về thị trường. Thân!

Vậy nó giống TH nào trong sổ tay Sơn nhỉ :grin:, mình nhìn hoài ko ra :grin:

Không giống lệnh nào đâu :grin: .