Góc nhìn GU ngày 14/7 của mình

Không nên so sánh như vậy bạn. PA Medio là PP mà a Trung truyền đạt cơ bản nhất, dễ hiểu nhất về PP PA nói chung. PA có rất nhiều loại chỉ đơn giản là gọi chung tên thôi. Như lệnh cuối của bạn @nimnim cũng là break và retest (mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm) khi bạn nhận định giá vẫn còn khả năng xuống tiếp. Chúng ta có quan điểm nhận định riêng là tốt những cũng nên học hỏi các cách nhìn khác, cùng nhau phát triển kĩ năng, kinh nghiệm về thị trường. Thân!

Vậy nó giống TH nào trong sổ tay Sơn nhỉ :grin:, mình nhìn hoài ko ra :grin:

Không giống lệnh nào đâu :grin: .

mấy lệnh trước để sl ngắn mà vừa chạm râu nến bật lại,có vẻ pro

1 Lượt thích

Mình muốn bám sgk có sẵn để khi vào lệnh sai thì dựa vào đó xem sai ở đâu.

1 Lượt thích

Mỗi người có 1 khẩu vị rủi ro khác nhau thôi mà. Nếu có thời gian canh thì cũng bóp đc SL :grin: :grin:

1 Lượt thích

mình nghĩ chắc một số b vẫn chưa hiểu ý mình nên m gõ lại thành văn thế này nhé., gạch đá xin nhận :((

1 Lượt thích

cuối tuần có thời gian ngồi xem lại TT tuần qua. cảm thấy mình đã quá Fomo lục lọi các TF bé tí cố gắng để mà vào lệnh bị (FoMo) quá. giờ ngồi xem lại TT nó chạy trong cấu trúc của a Medio hết, đơn giản dễ hiểu.

3 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình khi vào lệnh này. Mỗi người một góc nhìn, TT chạy rồi thì có thể có nhiều nguyên nhân cho cái SL/TP. Quan trọng là vẫn giữ được sự tự tin!!!

4 Lượt thích

ko phải fibo là lệnh ntn của ad

phân tích thì nghe ngọt nước quá. sau bác chủ thớt làm cái 2 lệnh SL cả 2 làm e cười ngập răng :smile:

1 Lượt thích

có lệnh ngon ăn cuối thì trượt đó bác :))

Bác phân tích hay quá . E cũng có 2 lệnh giống bác . 1 lệnh Sl chỗ phá vỡ giả . Còn 1 lệnh cũng bị hụt khi sell xuống

1 Lượt thích