( Góc Ăn May ) Kèo Au 100 pips

Đọc được 1 bài có 1 bác bị Sl em Au nhưng không biết tại sao thì tiện đây em cũng xin mở bát hội quán mới của a medio cho nó rôm .
Thực tình thì con Au e ngắm từ đầu tuần và cũng vào lệnh ở M15 nhưng bị vả cho 1 cái Sl .
Nhưng khi chỉ phân tích ở H1 vs H4 thì nó cực kì rõ ràng . Do đó mình cũng gỡ lại được lệnh này . Vì vào lệnh ở H1 vs H4 cho nên tỷ lệ RR cũng ko được cao cho lắm .
Đây là lệnh mình đã vào . Bạn tham khảo xem nếu ko hợp lí thì góp ý mình nhé .

Em cũng chủ yếu vào lệnh ở M5 vs M15 . Nhưng khi vào những lệnh ở H1 như này thì thấy Sl cao khá là chán .
Những lệnh có Sl cao như này thì mình thường giảm tỷ lện RR xuống còn 0,5%/tổng Tk cho 1 lệnh thua .
Vì phân tích có hay đến mấy thì cũng phải an toàn cho nên ko đánh cược vs market và dự đoán của mình làm gì cả .

P/S : Hội quán mới update nên nhiều cái hay ho quá mỗi tội lúc trả lời bài đang hơi bị hạn chế về chèn link ảnh thì phải a medio ạ

Mình xin update 1 chút . Các bạn thấy lệnh 1 mình đặt Sl hơi Kì đúng ko . Nếu như a medio thì sẽ đặt Sl ở giữa 2 cái key . Nhưng mình thì kooo . Vì mình đã từng dính rất nhiều lệnh nó quét ở giữa rồi cho nên mình có phong cách trade cho nó an toàn
Các bạn không tính đến trường hợp nó về Klv đầu tiên nhưng đi giữa chừng ah :))
chẳng may đặt Sl đúng ở giữa , giá nó xuống đến điểm Sl rồi rút chân thì sao .
Đằng nào lệnh 1 cũng Sl đúng ko nhưng Sl thì phải khớp lệnh 2 . Chứ Sl lệnh 1 rồi nó đi ko khớp lệnh 2 thì lại tự vả vào mặt .
Nếu đặt cả 2 Sl sau Key quan trọng thì tỷ lệ RR cực tồi .
Vì mình vào 2 lệnh cho nên mình phải chia khối lượng lot lại .
Lệnh 1 Sl 0,5%/tk .
Lệnh 2 đúng key quan trọng rồi thì Sl 1%/tk .

Cũng có những lệnh cả 2 đều dính Sl thì là do phân tích sai bét rồi .
Cũng có những lệnh mình dính cả 2 lệnh đều Tp cả 2 .
Cũng có những lệnh nó hít Sl lệnh 1 nhưng ko cắn lệnh 2 .
Cho nên không cần ai giống ai cả . Mình đúc rút ra nhiều cái sau nhiều tháng ăn cơm chan Sl nên mình cũng có quy luật trade hơi kì kì :))

13 Lượt thích

Cảm ơn b đã phân tích lệnh này giúp mình để mình đc thông não.
Nhưng lúc đó trong đầu mình nghĩ thế này. Đang tìm kiếm lệnh bán bên nhìn đâu cũng thấy cơ hội bán=)))Lên bị SL 3 lệnh sell. thế mới khổ.haha

1 Lượt thích

Vô lệnh mua ngày 18 là đẹp, chứ đặt lệnh mua từ ngày 15 thì cũng chờ mệt. Phân tích rất chuẩn bài. Chúc mừng bác. Nice bro!

1 Lượt thích

đấy , sợ nhất là phân tích trong đầu toàn lệnh bán nên chỉ canh canh đi bán :))
e bị nhiều rồi bác ạ cho nên e cũng đúc rút ra được khá nhiều bài học .

2 Lượt thích

vào đầu tuần ăn ngay Stophunt ở m15 bác ạ , nghĩ mà buồn :frowning:

Stophunt là một phần của cuộc chơi mà bác. Mình mà lợi dụng dc cái hunt này thì khéo còn đc rr cao hơn đó.

1 Lượt thích

Forum mới sẽ có cấp độ level tin tưởng. Nên mới tạo nó đều tính mọi người là người mới nên sẽ hơi bị hạn chế chút. Mọi người đọc bài, tương tác trên vài topic để tăng level là sẽ post bài ok nhé!

7 Lượt thích

thank a đã tạo sân chơi cho mọi người nhé ạ .
Em thấy giao diện kiểu này khá là hay với mượt a ạ .

ô chia sẻ 1 ít bài học đc không=)). chứ mình toàn bị vậy thôi.
chắc tại 1 phần là AU tuần này toàn xh tăng hồi của xh giảm,xh giảm hồi của xh tăng lên loạn hết cả lên,không biết lên tìm mua hay bán.haha

2 Lượt thích

Tạm thời sẽ có vài sai sót nhỏ vì anh cũng chưa hiểu hết hoàn toàn tính năng và việt hóa được hết nữa. Vài hôm nữa sẽ cải tiến dần. Mọi người thấy có gì góp ý cứ post vào Chuyên mục phản hồi để anh lấy ý kiến nhé!

6 Lượt thích

b vào lệnh hay quá, giống phong cách của mình @@

1 Lượt thích

chia sẻ cái gì bây giờ bác , vì e bị Sl nhiều nên e ngộ ra nhiều thôi ạ :))
còn tùy từng trường hợp nữa bác ạ , chứ market ko phải lúc nào đi cũng giống nhau

2 Lượt thích

Bạn vào lệnh tốt quá

1 Lượt thích

phân tích quá hay, cảm ơn bác

1 Lượt thích

gút chóp bạn! chúc mừng nha

1 Lượt thích

Nhìn giá nó hit TP của bạn mà mình thấy đã ghê! Mình chưa từng được cảm giác “hit TP” bao giờ :joy:

1 Lượt thích

E cũng ăn được lệnh như bác. lệnh này e vào từ hôm thứ 3,giá nó cứ lên xuống. May mà giữ đc kỷ luật không cắt lệnh. Sáng dậy thấy 1 cây gậy như ý chọc thẳng lên rời, ôi TP . Trong lòng lúc đấy khó tả lắm các bác. lâng lâng,phê phê :))

2 Lượt thích

phân tích hay quá bạn. chúc mừng bạn

1 Lượt thích

Bạn phân tích chuẩn sách giáo khoa rồi nhưng góp ý cho bạn tí.
Chả ai đặt SL lệnh 1 như bạn. nếu bạn vào lệnh 1 thì SL phải đặt ở giữa đỉnh cũ và đáy. bạn lại đặt SL ngay trên Klv quan trọng thì chẳng thà bạn đặt luôn cái SL ra sau cái klv cho nó an toàn.

2 Lượt thích

Em thấy bt mà bro. Phân tích chuẩn, đặt lệnh có phương án dự phòng. Đi khối lượng nhỏ lại. Hợp lý quá ý chứ.

2 Lượt thích