( Góc Ăn May ) Kèo Au 100 pips

kèo thơm quá. chúc mừng bro

1 Lượt thích

Em nhìn vào cũng thấy sl lệnh 1 đặt kì kì. em cũng đồng quan điểm với a là đặt sl giữa 2 key hoặc dưới râu nến key trên canh đủ an toan thôi, đặt như vầy tỉ lệ RR thấp ko hấp dẫn lắm

1 Lượt thích

Nhìn dễ mà vô nát ng liền :sweat_smile:

1 Lượt thích

Bài phân tích hay quá!

1 Lượt thích

lúc đầu m thấy bạn đặt sl vậy, m cũng đoán là bạn thiên về an toàn và chắc chắn!! hii giống phong cách mình
và m theo anh medio cung từ ngày đầu mở khóa, m thấy trade ở h1 h4 dù RR ko cao bằng M15 H1, nhưng mà đổi lệ tỉ lệ win khá cao

• và m cg lăn tăng 1 vấn đề là 1 ngày nào đó trade vốn lớn, thì có nên về H1 H4 trade hay hơn ko, vì m thấy nó rất chắc chắn!!!
1 Lượt thích

m thì m nghĩ khác, bạn ấy mang phong cách rất an toàn, và nếu an toàn vậy + phân tích chuẩn, thì sau này vốn lớn sẽ ok, m cũng từng chứng kiến 1 lệnh (chung quan điểm với chủ topic) là nó quét sl lệnh 1 đi lên, và ko dính lệnh ở dưới! :(((

2 Lượt thích

Nó hồi về đỉnh củ rồi mà, mà bác còn sell chi nữa

2 Lượt thích

tại lúc đó mình nhìn ở m15 lên thấy n đã phá đỉnh cũ r b ạ.haha
đang tìm cơ hội bán nên nhìn đâu cũng thấy bán mà :rofl:

1 Lượt thích

Đúng là nhìn m15 thì nhiều cơ hội vào lệnh, nhanh lên trình độ, nhưng bị vã suốt bác…

2 Lượt thích

rồi cái ngày đó sẽ đến thôi bác ạ :))
rồi bác sẽ phải mệt mỏi với việc gồng lệnh ý :))

1 Lượt thích

@buitrongdung @thaole thank 2 bạn đã góp ý . Mình cũng biết kiểu gì cũng có bạn thắc mắc là tại sao đặt Sl lưng chừng như thế . Nên mình cũng đã giải thích ở dưới bài viết rồi . 2 bạn lại góp ý thêm nhé :slight_smile:

2 Lượt thích

Nếu vốn lớn thì cứ H1 vs H4 mà trade bác ạ . Khung nhỏ thì cần phải rõ ràng mới vào lệnh chứ không là dễ bị say sóng lắm :))
Sl của vốn lớn là cũng nhiều đó chứ .
Vốn lớn khung lớn
Vốn nhỏ khung nhỏ :))
Vốn lớn khung nhỏ thì giảm tỷ lệ thua lỗ xuống là được thôi ạ .

3 Lượt thích

Thấy anh em góp ý và tiếp nhận ý kiến của nhau văn minh thế này mình thấy vui ghê :slight_smile:

7 Lượt thích

ngoài 3 câu khẩu quyết của Ad thì mình còn học dc 3 câu khẩu quyết khác hay ko kém

1. trade 1 phương pháp chính với 2-3 cặp tiền cố định (1 tháng vào 10-12 kèo theo PP đó, vì nặn mãi mới ra nên là kèo chất lượng)
  2. Đánh 2% có định, ko đánh hơn
  3. ít nhất tỉ lệ 1/2 mới chốt.
    Nễu tuân thủ 3 điều này các bạn ko thể thua dc. thắng 5 thua 5 vẫn lãi. Đây là bí kíp của 1 pro chia sẻ
8 Lượt thích

quá hay bác ạ .
Vốn nhỏ đánh 2% sẽ hạp lí đó ạ
còn vốn lớn thì để 1% là em thấy cũng khá căng rồi :))
chủ yếu khẩu vị rủi ro của từng người nữa thôi

1 Lượt thích

thấy mấy bác nói hay quá cần phải học thêm nhiều nữa cho đỡ bớt vào nhưng lệnh fomo

Em cũng vào lệnh cặp này. Nhưng bị SL vì đặt điểm Sl hơi ngắn. Chắc sẽ tham khảo thêm cách đặt SL an toàn này của bác. Tuần rồi e nhiều Stophunt quá :)))

2 Lượt thích

Mình cũng hay bị SL một lệnh, ko dính lệnh thứ 2. Nên thấy phong cách chủ thớt đáng suy ngẫm nè slight_smile:

2 Lượt thích