Gj không biết lý do tại sao thua nhờ ad và mọi người giúp đỡ

H4

H1

Nhờ các bác giúp trường hợp này

kl h1 ở trên ấy bạn
chỗ đó là kl m15
bạn xét kĩ khung h1 sẽ thấy chỗ đó phá giả h1 :slight_smile:

Bạn có thể gửi thêm hình ảnh bạn xét nến thế nào rồi gửi cho mọi người xem được không? Như vậy mọi người cũng dễ thấy góc nhìn của bạn hơn, chứ nói đơn giản là phá giả thì đâu ai hình dung phá giả thế nào?

1 Lượt thích

Bạn thử xem thế này nha

2 Lượt thích

Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình không tại mình thấy nên ơ h1 cung phá rất rõ

Vì mình dự đoạn nó phải chạm được h4 nên mình bán sớm

Mình cũng dự đoán như vậy nhưng khi xem lại video mới nhất của ADD trên youtube. Thấy Add bảo cẩn thận nên không dám vào lệnh này. nhìn cái mô hình 2 đáy ở H1 kinh quá

Nghe lời Anh Trung là mình cưỡi trên con sóng nhỏ. vì giá có thể hồi về KLQT H1 cũng có thế hồi về KLQT H4 rồi mới giảm về đáy H4 thì sao

Sáng nay mình cũng dính SL y như bạn. hic hic.

Đung là nếu đi theo con sóng nhỏ thì luôn an toàn nhất, nhưng mình cũng chưa hiểu vì sao giá đến đó lại có thể tăng lên được, nhìn bên trái chưa gặp 1 vùng mua mạnh. Ở đây theo mình có thể giải thích rằng, trên khung H1 xuất hiện mô hình 2 đáy tại fibo 0.618 là một cấu trúc rất tốt cho bên bán tuy nhiên mô hình này đã thất bại.

Mình cũng thua lệnh này , để SL 35 pips theo lời khuyên của AD là cặp này phải để SL dài
Vẫn chưa hiểu tại sao thua, gần đây hay thua lệnh kiểu này nhưng vẫn chưa rút ra đc gì

Và mình tìm câu trả lời cho lệnh sai của mình như này k biết đúng k. Nhưng nhìn cái M15 là phá vỡ giả thì hại não thật.

Một lệnh sai do ỷ y phân tích k tốt k tập trung nhìn nhận các TF.
Và nếu phân tích đúng thì lệnh buy hôm qua tp đã lớn hơn.

2 Lượt thích

Lúc đầu mình có vào cái lệnh này.

2 Lượt thích

Mình cũng nghĩ như bạn. Sau khi mô hình H1 2 đỉnh tại fibo 0.618 thất bại thì giá quay về keylv quan trọng H1, không chắc chắn rằng keylv sẽ giữ chân được.

1 Lượt thích

TH này mình nghĩ chắc chắn là phá thật
Ở h1

Ở m15

1 Lượt thích

H1 này mình cũng phân vân , nhìn nó không giống phá vỡ giả lắm. Giá đi được cũng khá xa mà thường phá vỡ giả nó hay có xu hướng đi lên 1 chút đây lại cứ xuống dần :joy:

1 Lượt thích

nó cũng giống trường hợp gậy như ý của tôn ngộ không vậy ấy. :smiley:
vậy nên nhiều lúc thị trường nó đi khó hiểu.

1 Lượt thích

uh. quên đúng ra lên H2 kiểm chứng cái nữa.

Hôm ý mình cũng chặn đầu tên lửa, bữa đó là GBP có tin thì phải :rofl:

Mình nghĩ nếu H2 nó phá rồi chứ nhỉ