Gj không biết lý do tại sao thua nhờ ad và mọi người giúp đỡ

Nhưng nếu thường nó đúng là klv quan trọng thì giá tới đó nó sẽ có phản ứng và mình có cơ hội dời sl về hòa. Còn trường hợp này k có cơ hội dời về hòa.

1 Lượt thích

H2 thì tính cả cái râu phá đầu tiên cũng là đáy nên cũng có thể là giả.

1 Lượt thích

Cây gậy này là cây gậy như ý ở video trên youtube của anh Trung ấy. Còn tin là cây mới nhất ấy ngày 17/3 cơ

Nếu H2 tính phá thì mới chỉ phá 1 nến đi xuống thôi chứ chưa đc 2 cây nến đi xuống nên m nghĩ là giả.

2 Lượt thích

Nhưng mà chỉ khi nào H1 nó hơi rối thì mới soi thêm H2, ở đây H1 không hẳn là xấu lắm.

1 Lượt thích

Chúng ta đợi câu trả lời của thị trường vậy, Nếu giả thì khả năng sắp giảm. :smiley:

Nó phá mạnh vậy đi luôn rồi bạn. Canh buy thôi.kaka

1 Lượt thích

Giờ nó thành cấu trúc tăng rồi :grin: .

Mình giải thích thế này các bạn xem ok không ?
H1 chính giảm, H1 hồi tăng. Giờ muốn chặn đầu sell H1 tăng thì cần tính toán giá chạm keylv đỉnh H1 tăng đạt ít nhất RR 1:1 mà đỉnh H1 tăng gần quá, nên chúng ta sẽ k sell.

1 Lượt thích

Theo mình nó gần 45pip thì chắc cũng đạt đc RR:1/1 rồi. Có thể nếu nhìn M15 thì thấy mô hình 2 đỉnh gần cái klv ấy. Mô hình 2 đỉnh mà bị phá thì nó lên luôn. Mình nghĩ có lẽ là như vậy.

1 Lượt thích

em gặp TH này cũng sẽ vào lệnh này luôn ý =))

Có lẽ lần sau gần đi ngủ thì k nên đặt lệnh. nếu dời sl thì lúc đó đang ngủ dời trong mơ mất. hihi

1 Lượt thích

Tuần trước do bị con GY nó vã sml ko thì mình cũng Sl lệnh này rồi

theo em thì KLQT của xu hướng tăng H4 nó ở đây

Bác Sơn giải thích giúp em với ạ, sao 2 đoạn đó lại là sizeway mà ko tạo đáy ạ

Cái tiếp theo ở trên bạn cũng làm tương tự nhé. Mấu chốt ở đây là bạn phải tính từ cây nến đỏ hồi đầu tiên, dóng sang .

em hiểu nôm na ý của bác là giá tạo đỉnh khi xuất hiện trên 2 cây nến đỏ liên tiếp đâm xuống vượt qua được vùng giá của cây nến xanh cao nhất hồi lên đúng ko ạ

Mình hiểu nôm na đơn giản như này

Giờ mình mới đọc bài này. Nếu là mình thì chắc cũng thua lệnh như bạn chủ topic thôi.

Có điều là cái không là gì cả thì cũng không chắc chắn là giá sẽ đi đúng như cấu trúc của H1. Muốn chắc chắn thì đúng là cứ cưỡi sóng nhỏ, đợi xu hướng hồi đảo chiều thì vào lệnh

Kết luận:

Bây giờ nó không đi theo cấu trúc giảm của H1 thì cũng đừng vì thế mà nghĩ nó sẽ không giảm tiếp. Cấu trúc của H4 vẫn là ko là gì và xác suất cao là nó sẽ giảm tiếp. Đoạn này nó phạm vào nói nhận định tương lai nên mình không nói được. Ae xem H4 đợi khung nhỏ đảo chiều và …

Bonus:

Sau khi phân tích thì chúng ta đều có thể dự đoán với xác suất cao là giá sẽ đi theo timeframe H1 (ở trong trường hợp này) nhưng nếu nó không theo H1 thì đừng cố suy diễn cố biến cái phá vỡ thật lại thành cái phá vỡ giả nhé.

Thời điểm này chúng ta đã loại trừ là nó ko đi theo H1 vậy thì nó đi theo timeframe khác mà mình nghĩ ae đều biết rồi. Tất nhiên đợi thêm xác nhận an toàn mới vào lệnh nhé.

P/s:

Tuy là kèo Sell ae đã fail, mình ko theo dõi con này, nếu theo dõi chắc SL theo luôn. Nhưng kèo BUY lại quá ngon đi.
Ae tham khảo bài mình đã post ở đây (click vào đây) nhé.
Trade thì có thắng có thua, nhưng cứ RR cao thì vẫn lời thôi. (Có điều theo dõi ít cặp mới thấy những cơ hội kiểu này, nhiều cặp ko thấy được đâu)

8 Lượt thích