Giang sơn khó đổi , bản tính khó rời

Từ sáng đến giờ đánh 3 lệnh âm mất 1R. 2 lệnh đầu là 2 lệnh liên tiếp FOMO phá kỉ luật, vào lệnh lếu lều , đánh láo vẫn tơ tưởng tới RSI, vẫn nghĩ mình là siêu anh hùng chặn tàu.
Lệnh thứ 3 thì lại là một lệnh vì thua nên nóng lòng vào lệnh phá kỉ luật xuống đánh khung M5. Chuẩn phân tích nhưng khi giá được 1R có dấu hiệu giật lại thì cắt luôn. ( mặc dù đã SL hòa ) :frowning: giờ nó lên 4R rồi. haizz.
3 tuần nay em có lãi được một chút nhưng bản thân nhận ra về cảm xúc tâm lý bản thân tự thấy không tiến bộ được tí nào. Vẫn là phá kỉ luật liên tục, fomo, đánh láo, không chịu chờ đợi. Cái tâm lí ngày nào cũng vào lệnh , ngày nào cũng phải có lãi nó cứ thôi thúc vào lệnh liên tục :joy:
Haizz. Chợt nhận ra từ lúc tham gia trader, chưa có tuần nào là không vào 1 lệnh. Tuần nào cũng vào lệnh . kể cả tết. :frowning:
Lúc trưa thua 2 lệnh liền còn đặt sẵn lệnh limit tăng khối lượng lên gấp đôi mong gỡ :frowning: may mà xóa kịp.
Chắc phải cho bản thân nghỉ ngơi 1 , 2 tuần để thư giãn chứ cảm thấy đánh liền 3 tuần mà tâm lý không có thay đổi được gì.
Các bác ai nghỉ đánh forex được 1,2 tuần liền cho xin kinh nghiệm một số tip giải trí để tạm quên thị trường đi với.

3 Lượt thích

Anh nghỉ đc 1 tháng nay rồi. Trước sử dụng indicator nhiều…loạn.
Qua pp PA với Medio và mê đi luôn.
Nghỉ trade thì tìm cho bản thân Lý Do đủ lớn.

• Muốn thay đổi tâm lý giao dịch
  • Lên kế hoạch backtest đủ 200 lệnh
  • Hiểu cho tốt đg đi của giá và lý do làm nên lệnh thắng…

Nghe nhạc thiền, nhạc ko lời để tịnh tâm.
Xem phim Tam Quốc để học đc tính thâm trầm của Tư Mã Ý…cuối cùng thì ông ấy có thiên hạ :grin:

7 Lượt thích

Mình tuần vào ít lệnh, vì thực sự nhiều lúc ko nhận ra đc kèo đâu, tuy ít nhưng cũng có lúc thua liên tiếp, cứ bị thua tầm 4 lệnh liên tiếp là mình lại nghỉ 1-2 tuần nghiên cứu lại xem mình sai chỗ nào.
Trong lúc nghỉ trade thì làm việc, rảnh quá thì đọc sách, xem phim, vã quá thì lôi biểu đồ ra back test vừa học vừa coi như mình đang vào lệnh đi bạn. Nhiều tiền thì đi du lịch :grin:

4 Lượt thích

Mình thấy quan trọng là mình biết vị trí mình ở đâu. Nếu muốn lấy kinh nghiệm thì nên trade vốn nhỏ, thua chả sau (vào nhiều lệnh học được nhiều bài học về tâm lý và phương pháp). Nếu muốn vừa có kinh nghiệm vừa có thu nhập thì âu rất khó.
Nếu là newbie mà 2-3 lệnh 01 tuần thì khi nào mới có bài học đây. Nhiều khi biết là vào lệnh sẽ FOMO dễ thua mình vẫn chấp nhận vì đó là trải nghiệm, mất ít tiền mà lại được nhiều bài học.

1 Lượt thích

Nhớ là hôm qua mình có đọc được bài chia sẻ lệnh vàng mà

Thế sao lại là 3 tuần lãi một chút nhỉ , bạn có khiêm tốn quá không ?

1 Lượt thích

Vẫn biết mình phá kỷ luật, lếu lều là còn quay về được bờ. Cái này thì mỗi người 1 lời giải khác nhau tự tìm câu trả lời cho mình thôi.

4 Lượt thích

lệnh vàng hôm qua em cắt non 0.5 R bác ạ. :frowning: chứ có đánh theo kế hoạch đâu. Phá kỉ luật nên vào lệnh sớm + cắt non mà.

tuần trước là chia sẻ lệnh vàng win thôi chứ tiền thua sấp mặt :joy: :joy:

bờ hơi xa nhưng phải cố bơi về :))) thôi chắc là phải dừng nghỉ 1,2 tuần rồi bơi tiếp anh ạ :joy:

bác nghỉ lâu thế không sợ quên market à :smiley: khiếp hồn 200 lệnh backtest. Em đánh hơn 20 lệnh thôi đã thấy chán chán rồi ấy. :joy:

Mình thì quy định max DD là 4-5% mỗi tháng nên mình kiếm lệnh rất ít , chắc chắn mới vào. Cũng có đợt đánh ẩu rồi bị thua 4-5 lệnh liên tục, nhưng vẫn nhận ra vì sao sai và rút kinh nghiệm.

1 Lượt thích

Bác đang bị nghiện vào lệnh giống em rồi :))))

Bác vậy là đỡ á, đây là những ngày mình đánh lếu lều :joy::joy: thua liên tục nhưng vẫn bình tĩnh trade từ từ
Quản lý vẫn theo kế hoạch của mình chứ đừng kiểu như trả thù thị trường là oke

demo ftmo ak bác kkk

Đang thi vòng 2 bác ơi haha

ngon ta. kkkk. có quỹ rồi quay lại đây khoe nha bác. e thì vẫn demo kk

nhìn xót tiền thế :joy: :grimacing:

Hehe, đậu phát là cho mọi người có động lực :joy: trade 100% theo Medio Edition

kaka nhìn vậy chứ mất có 5-6% à

hi vọng sẽ có một ngày đánh tài khoản to như thế :v