EURUSD ngày 24/8/2023

Hello các bác, như tiêu đề e có phân tích con EU này và ko hiểu sao giá ko đi như dự đoán, muốn tham khảo góc nhìn của các bác trong trường hợp này
đây là timeframe M15

1 Lượt thích

Giá vẫn đang chạy bạn.

1 Lượt thích

nó đụng cái obcsd h4, thật bự ở trên , thì đi xuống đúng rồi b

2 Lượt thích

giá đang chạy ai dám đoán chời, đợi chạy xong hay đợi ai vào lệnh bị dính stoploss mới phân tích được.kkkkk

em cũng dính sl quả này. nó phá luôn OB nơi bắt đầu XH luôn r :melting_face:

1 Lượt thích

hôm qua cũng bị sl 2 phát :joy:

1 Lượt thích

Đoạn này vào 2 lệnh y chang bác , mà lệnh 2 quản lý được nên sl 1 phát . Nhìn lại thấy giá chạm về OBCSD khung lớn rồi

3 Lượt thích

lệnh 2 mình tự tin đến nỗi không cần dời sl về entry :rofl:

1 Lượt thích

:smile: quả lệnh 2 mình do muộn nên mình chốt bớt ngủ cho ngon tưởng sáng tiền về mà ko thấy

Cái này thật ra nó quen quá rồi, bạn tham khảo bình luận của ad medio

1 Lượt thích

mình giống y bạn, sl rồi ngồi ngẫm nghĩ xem sai ở đâu, vào lệnh như sgk rồi mà

mình có vào lệnh như này nhưng nó quét kinh quá cũng stoploss luôn

lênlệnh eur này còn giải thích đi theo xu hướng lớn mình có lênh GU mà kg piet lý do bị ngày 24-25 khung vào lệnh m15

1 Lượt thích

Mình có góc nhìn này bạn tham khảo thêm nhé: Mình vẫn hay gặp giá chỉ về đến OB csd TF nhỏ rồi giảm tiếp chứ không nhất thiết phải về OB, klqt TF lớn rồi mới giảm.

2 Lượt thích

Giá chạy rồi thì phân tích sẽ rất đúng, nhưng cái ob tf nhỏ thật sự rất thơm, nếu đã vào lệnh dựa vào khối ob mục đích là để bóp sl, còn lệnh bạn phân tích vào như vậy thì chẳng cần ob làm gì. Bạn tính xem sl lệnh sau khối ob lớn của bạn bao nhiêu pip? Thực tế lúc trade và phân tích sẽ rất khác

2 Lượt thích

Khi giá phá cái ob csd kiểm tra ở m5 ấy .bạn biết là giá sẽ về nơi BDXH thế thì tại sao lại không làm 1 lệnh bán xuống Nơi BDXH nhỉ .
Với lại giá nó muốn đảo chiều ở đâu thì đi theo nó thôi chứ đừng bắt nó đi theo ý mình
Nó có thể đảo chiều ở KLQT . Hay ở đáy cũ . Hay ở IMB nhiều khi nó cũng đi theo tf nhỏ mà không đi theo tf lớn
Chia sẻ chút :

1. Đáy cũ có ob csd của tf nhỏ nó có XÁC SUẤT đảo chiều ở đó cao hơn (yếu tố hợp lưu)
  2. Nếu bạn cho rằng xu hướng còn khả năng tiếp diễn mà giá lại phá qua cái ob csd của xu hướng đó hãy coi chừng . Chờ tín hiệu rõ ràng . Hay đảo chiều xu hướng nhỏ hãy vào lệnh .
1 Lượt thích

Thanks bạn nhé m hiêud rồi

Thanks bạn m hiểu rồi