EU Review từ 8-11/8

Mình đóng sổ tuần này và nghỉ sớm tại đây.
Mình trade 3 cặp là GU, EU và UJ. Tuần này chỉ có EU là có những điểm vào tốt theo góc nhìn của mình. Mọi người cùng xem và đưa ra nhận định cũng như chia sẻ góc nhìn về EU nhé. (vì biết đâu cùng thời điểm đấy, mọi người lại có góc nhìn hay hơn)

Cũng là 3 lệnh EU
Lệnh 1 (9/8):

Vì thế, mình vào lệnh tại nơi bắt đầu con sóng giảm, SL sau khối OB trước đó, TP thì về khối OB ở KL đỉnh cũ của xu hướng tăng cho an toàn

Lệnh 2 (10/8):

Lệnh 3 (11/8): Vừa xong luôn… lên bài cho ae tham khảo.

Trên đây là 3 lệnh EU với góc nhìn của mình.
Nhân tiện 2 con GU với UJ trong tuần này mọi người đã vào được lệnh nào chưa, mình thì chưa thấy cơ hội 2 con đó để xuống tiền, nên rất mong mọi người chia sẻ góc nhìn về 2 cặp đó (nếu có).

11 Lượt thích

Lệnh 2 chờ xác nhận đẹp quá. Còn lệnh 3 mình nghĩ nó về cái OB vàng bên dưới.

GU riêng hôm nay cũng khá đẹp và dễ nhìn trên khung M5 đấy bạn

6 Lượt thích

GU mình cũng đang có lệnh Sell đẹp ad ạ :))

3 Lượt thích

Có khi lại cùng 1 chỗ. Nếu mình không nhầm là nơi bắt đầu xu hướng giảm có khối OB chưa sử dụng phía trên :smile:

2 Lượt thích

Haha… chuẩn luôn ad ơi…

4 Lượt thích

Tuần này mình cũng vào 3 lệnh ở cặp EU, nhưng chỉ canh buy chứ không có lệnh short.

Mình nhận định giá sẽ về đáy cũ, đáy cũ trùng fibo luôn.
Rốt cục 2 lệnh TP và 1 SL

Có cái thú vị là cái lệnh lúc nó ra tin e để TP 4R nhưng nó dãn spread lên gần 7R, mà còn chút xíu nữa là dính SL.

3 Lượt thích

review lệnh hay quá bác, rất đáng để học hỏi
rất cảm ơn và tuần tới lại review tiếp nhé bác !

2 Lượt thích

Hay quá bạn ạ, lệnh duy nhất TP trong tuần của mình vào ở OB m1

Còn lệnh 3 mình limit ở Ob m5 nên k vào

1 Lượt thích

lệnh 3 của bác y hết của e , nhưng e limit ở klqt nên rr cao hơn :woozy_face:

2 Lượt thích

Ngon đó bác, mình phải bóp entry để cho được 3R
Chứ vào đúng ở OB thì được hơn 2R thôi…

1 Lượt thích

Mấy nay mình Trade rối quá. Kiểu không biết giá sẽ di chuyển ntn ấy. Vùng không là gì, khi nào giá sẽ về nơi bắt đầu xu hướng hay đợi xác nhận rối tùm lum luôn. Bác có tips nào chỉ mình với. Mình cảm ơn.

3 Lượt thích

Vấn đề chung bác ạ
Mình cũng từng bị rối nùi suốt 1 tháng, lúc đó mình cũng ngó qua SMC như là 1 giải pháp để đỡ rối… nhưng kết quả thì… chắc bác cũng hiểu :joy:
Để mình suy nghĩ rồi sẽ chia sẻ cách trade hiện tại của mình sau nhé

Trước mắt, khuyên bác nên ngồi xuống (đừng trade gì cả) mà hãy viết và hệ thống lại all kiến thức Medio chia sẻ từ đầu đến cuối nhé
Vd đây là cách mình vẫn đang làm…

5 Lượt thích

Cảm ơn bác chia sẻ. Phải review lại rồi backtest lại bác ạ. Chúc bác thành công nhé!

2 Lượt thích

Mỗi ngày bác chỉ cần backtest và ghi vào sổ được 2 lệnh => 1 tháng 60 lệnh
Đó là 1 tài liệu cực kỳ quý luôn

5 Lượt thích

bác cho em hỏi bác dùng cái app gì để làm nhật ký các thứ vậy??

1 Lượt thích

Mình dùng Notion bác nhé…

5 Lượt thích

cám ơn bác nhé, đợt này e cũng đang bị rối quá chắc phải bài bản thôi, chứ lâu lâu lại lặp lại cảm giác rối
rồi không hiểu thị trường thực sự nó khó chịu với khá stress :)) bác có kinh nghiệm thì chia sẻ thêm cho ae với. cám ơn bác lần nữa nhé

4 Lượt thích

Mình đọc bài mới của a Trung cái tự nhiên cũng rối luôn. Chắc do chưa ngấm hết + chưa hiểu hết góc nhìn. Chắc phải Backtest lại nhiều mới ngấm được bác ạ.

2 Lượt thích

cảm ơn a rất nhiều. Bài này đúng bài e cần

1 Lượt thích

Các lệnh này a quản lý lệnh như thế nào vậy ạ. E cảm ơn

1 Lượt thích