Em không biết sai chỗ nào luôn,mọi người chỉ ra em vs ạ

4 Lượt thích

Sao giống nhau thế, có cao nhân chỉ giáo không

1 Lượt thích

Lệnh đầu bác giống e quá cũng SL
Sau khi xem xét lại thì thấy nên dời sl khi giá chạm cái đỉnh gần nhất

1 Lượt thích

Cách đơi sl của e là giá chạm làn thứ 2 điểm đặt lệnh đi lên hoặc xuốv tiếp e mới dời sl bác à,tránh trường hợp quay lại điểm đặt lệnh hoà vốn

1 Lượt thích

Lệnh 1:
Bạn post mỗi cái ảnh mà không nói lí do vào lệnh nên mình đoán thế này: bạn xác định con sóng tăng trước đó, klv quan trọng của nó đã bị phá nên vào lệnh tại klv quan trọng của xu hướng giảm đúng ko?
Nếu như lí do vào lệnh như mình đoán thì vấn đề đặt ra ở đây là : klv quan trọng của xu hướng tăng thực sự đã ở đấy hay không ?
Bạn xem bài này của anh Medio rồi ngẫm lại nhé.

1 Lượt thích

Thank pro,e cũng đag băn khoăn kiểu đó,

1 Lượt thích

Lệnh 1 (AUD) E đi theo 3 khung thời gian h4 h1 m15 cũng giảm,e có hợp lưu 3 khung time mà méo hiểu s cán sl
Lệnh 2 cũng hợp lưu 3 khung thời gian,e tự tin 2 lệnh này vl,mà cán sl mới đau

1 Lượt thích

lệnh Ucad. tại điểm vào lệnh của bạn H1 nó vẫn đang là một sóng giảm không đỉnh đáy. mình đã thấy nó chuyển thành tăng đâu mà hợp lưu với H4 nhỉ

THời điểm bạn vào lệnh có lẽ bạn nhìn pinbar nên sợ lỡ vào lệnh luôn. nên điểm hòa vốn của bạn RR <1 ( dẫn đến tâm lí gồng lệnh không dịch đc SL ) .
Nhưng nhìn con UCAD này nó chạy kiểu quét đỉnh cũ 2 lần thế này thì cũng không có cơ hội win Nhưng có cơ hội hòa vốn.

1 Lượt thích

Cái này k hợp lưu, nhưng Kl đẹp mà vẫn sl, k rõ sai ở đâu

Mơ hồ vãi quá bạn à,ko biết như nào luôn,

Ok cám ơn b hiền nhièu nhé,cũng vẫn môg lunv quá,khung 15p con CAD kelevel đẹp quá mà

Lệnh U/Cad. Nói thật nhìn vào biểu đồ đó mình cũng ko biết phải vào lệnh điểm nào cho hợp lý

Cả cái đoạn giảm, xanh đỏ liên tục đi kiểu đó mình ko thể xác định được.

Thêm nữa giá chưa chạm KL quan trọng tăng (vùng mua mạnh). Nó xuất hiện cấu trúc tăng yếu đuối trong 1 đà giảm mạnh (đà giảm đó cũng không xác định được keylevel quan trọng giảm cũng như chưa chạm KL quan trọng tăng) thì vào lệnh mua ở đó có phải quá mạo hiểm không.

5 Lượt thích

Em cám ơn a nhé :tada::tada::tada:,mà 2 tuàn r ko thấy a ra video,a ra video 1 tuần 1 lần cho ae lấy thêm động lực a ơi

Anh cho ý kiến về lệnh AU đi anh?
E cũng vừa thua lệnh đó

1 Lượt thích

ngủ muộn thế anh. Mải nhòm BTC phải ko :))))

Con AUD thì e cũng biết rồi,nó chạm đáy ở quá khứ rồi,mà e nhìn H4 giảm,H1 giảm,nên mạo hiểm mà fail

1 Lượt thích

Dũng mua mấy tỏi bắp còi rồi ? :grin:

nhiều số 0 lắm :))))

1 Lượt thích

Mình đang đợi về klv quan trọng khung năm thì all in chứ k mua trung bình vốn, thời gian đợi tranh thủ chạy grap tích vốn :)))

Mình cũng quay rồi mà thấy chán quá lại xóa đi không edit nữa. Cố gắng tuần tới hoặc tuần sau nữa có vậy.

Lệnh đó mình cũng tịu thôi. Nếu mình vào thì 1 là SL hoặc hòa vốn thôi

Vừa mưa mát nên a ngắm trăng, tự hỏi có go to the moon được hay không :joy:

3 Lượt thích