Em không biết sai chỗ nào luôn,mọi người chỉ ra em vs ạ

Có cần chân Edittor ko anh?
E cũng là youtuber đấy, nhưng e làm view nước ngoài.Mai ngồi máy tính e hỏi a thêm về lệnh AU này nhé, vẫn khó hiểu quá

e cũng tạch lệnh đấy. Nhưng sau khi được 2R thì em dời SL về hoà vốn

sao lại dời SL khi giá về đó ạ.e limit 2 lệnh tại đãy cũ và keylevel quan trọng nhưng không có cơ hội dồi SL.đêm ngủ thao thức mãi

2 Lượt thích

Em vẫn chưa hiểu lệnh AU, mong anh cho thêm ý kiến về phân tích của e nhé @Medio

Xét kỹ về đoạn giá hồi, giả sử nó là xu hướng hồi thì có 2 khả năng :
-(1) là klv quan trọng của xu hướng hồi

-(2) là klv quan trọng xu hướng hồi

Giả sử là sóng hồi thì mình bán theo con sóng nhỏ.
Vẫn chưa hiểu nguyên nhân sai do đâu ạ??

2 Lượt thích

Mình cũng nghĩ như bạn. Nếu là mình mình cũng làm y hệt chả khác gì cả. Dời SL và hòa vốn.

Mình trade thỉnh thoảng vẫn gặp trường hợp đó. Hên thì hòa vốn, đen thì SL. Vẫn note lại nó mà vẫn chưa hiểu vấn đề. Đành ngậm ngùi chấp nhận thôi. Tuy nhiên nó không nhiều đâu, cố gắng để ý dời SL hợp lý để tránh mất tiền vào những trường hợp khó như này thôi. Khi nào mình giải được thì sẽ viết tiếp bài vào series không giấu dốt.

5 Lượt thích

vâng, cảm ơn a nhé.
note lại sẽ có ngày khi kinh nghiệm mình đủ sẽ tự nhận ra

cái key levell qoan trọng giảm chính anh tìm được có dựa vào quy tắc j không hay là cứ thấy nó phá đii kiểu xa xa như vậy thì cho là phá rồi ( e vẫn bị kiểu máy móc ) nên nó không phá qua rõ ràng 2 nến e cứ bị không tự tin

1 Lượt thích

như thế này ở khung m15 thì là rõ ràng rồi bạn.
hồi bằng 3 cây nến rõ ràng, phá đáy cũng đẹp

1 Lượt thích

em thắc mắc cái phá thôi chứ hồi thì đẹp rồi ( chắc a thấy đi xa như vậy cho là đã phá à )

1 Lượt thích

Không biết mình trả lời đúng ý bạn muốn hỏi chưa?

1 Lượt thích

thế mới nói trc khi trade phải nhìn vào nhiều time fame bác, giá nó hồi về đáy qt của xu hướng ngày rồi còn gì nến nó bật lên mạnh như thế sao bác ko tìm kiếm lệnh mua

thêm cho mọi người một lệnh cực đẹp BACKTEST nữa nhưng vẫn LOST bình thường

kế đến là H1

MJK KHÔNG CÓ Ý J VỀ PP ĐÂU/// ĐĂNG LÊN CHỈ MUỐN MỌI NGƯỜI KHÔNG THAM LAM ĐỢI LÂU ĐƯỢC KÈO ĐẸP QUÁ ĐÁNH LOST TO QUÁ THÔI /// NHƯ MJK THẤY LỆNH NÀY QUÁ ĐẸP HẾT SỨC LUÔN RỒI MÀ VẪN LOST BÌNH THƯỜNG

HAY LÀ E SAI PHÂN TÍCH NÀO ĐÓ MONG MỌI NGƯỜI CHỈ CHO

2 Lượt thích

KVL theo mình là 1 vùng giá và mang tính chất “tương đối” vậy nên khi giá đến gần KVL thì đó là nơi qua sát giá phá qua hay có khả năng đảo chiều.
Nếu bạn đã nắm chắc về PA trong khóa học rồi thì có thể tìm hiểu thêm về mô hình quasimodo mình thấy cũng khá hay.

3 Lượt thích

nếu vẽ theo ML FOREX thì đúng như bạn vẽ thật // mjk cũng nhìn thấy như vậy // nhưng nếu đa số trong đây sẽ cho là đẹp

Đơn giản con sóng gần nhất là tăng, nó chưa chuyển thành giảm thì chưa sell đó b , vìng không là gì nó chỉ tương đối thôi, ko thể ngăn đc con sóng hiện tại

Mình học theo pp Medio nên chỉ theo Medio thôi.
Khung vào lệnh của mình là m15 mà target của mình cũng chỉ RR 1-3 nên mình ko pải nhìn khung D làm gì cả.
Ở khung D nó hắt xì hơi cũng làm lệnh vào ở m15 bị SL hay TP rồi

2 Lượt thích

chỉ nhìn vào khung m15 đấy là lúc bác vào lệnh còn tp thì bác phải nhìn tổng quan của thị trường để tp biết mình đang ở đâu thôi

1 Lượt thích