E vẫn hay bị phân vân trường hợp giá hồi như này. Bác nào có kinh nghiệm, chốt luôn cho e đỡ phân vân với ạ

ở M15 đoạn giá giảm kia, thì vùng trắng trên có là KLV k các b nhỉ, nó hồi nhiều cây nến xanh trông thì khá đẹp, nhưng mà k thoát dc khỏi cây nến đỏ dài trc đó.
Còn ở vùng trắng dưới, nếu giá giảm xuống vùng vàng ở dưới, thì vùng trắng đó có trở thành KLV k các b nhỉ, nó hồi khá nhiều nến xanh đỏ, nhưng mà vẫn chưa thoát dc cây nến đỏ trc đó

Còn đây là ở khung M5, nhìn thì lại khá là đẹp

2 Lượt thích

Theo mình thì nếu đoạn hồi M15 mà vẫn còn phân vân thì xem M5. Nếu M5 đẹp rõ ràng thì có thể xem đó chính là hồi M15 bác nhé.

4 Lượt thích

theo mình thì giá đã phá keylevel tăng của h1 và quay lại test thành công. giá sẽ đi xuống keylevel h1 tiếp theo

1 Lượt thích

Theo mình M15 đi như này nhé.

Chỗ hồi đầu tiên lên quá đẹp rồi.
Còn cái thứ 2 bạn hỏi là khi giá chạm mãu vàng thì chỗ đó có phải klv không thì mình nghĩ nếu giá xuống phá thật cái đáy đó thì chỗ đó nó cõ thể nhé!

3 Lượt thích
  • KL đầu tiên tuy nó chưa thoát khỏi cây nến đỏ, nhưng so với xu hướng giảm trước đó thì nó chính xác là KL quan trọng. (P/S: Bạn tham khảo bài: Kinh nghiêm thế nào là hồi đẹp á, còn vào lệnh thì giống lệnh bài: Trade không FOMO bài 7.2)
  • KL thứ 02 ở m5 đẹp thì cứ trade theo m5 nếu nó phá qua đáy củ rõ ràng.
2 Lượt thích

Nếu cây nến đỏ là cây pinbar thì bạn nên xem xét kỹ hơn.

2 Lượt thích

Bài 7.2 ở đâu bác ơi

À mình nhắm, trade không giấu dốt [Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 7

1 Lượt thích