E loss lệnh G/U mà vẫn chưa ngộ ra dc j, mong mng giải đáp dùm

1 Lượt thích

Mình còn bị cái lệnh chạy hơn 4R chỉ còn 2 pip nữa thôi là đạt Tp rồi di nó về hòa vốn hôm sau nó chạm điểm đặt lệnh rồi đi mạnh lên luôn hơn cả cái Tp mà mình đặt :)))

2 Lượt thích

Mình nghĩ là không phải KL quan trọng. Khi xem lại các TFM5 thì nó giống sw, TF30 thì nó hồi không đẹp, hơn nữa nó phá qua đỉnh cũ cũng không đẹp.

1 Lượt thích

Hi vọng để còn vào bờ :rofl:

1 Lượt thích

Em phân tích vùng này như thế này:
Cây pinbar đánh dấu nơi có nhiều buyer đã đẩy giá lên trên tạo cái đuôi khá dài tức là dưới cây pinbar có 1 vùng mua đang cố đẩy giá lên trên, nhưng sau 3 cây nến đỏ tiếp theo giá đã phá qua đuôi cây pinbar → các buyer buy tại cây pinbar này buộc phải stoploss và/ hoặc sell xuống để gỡ lại làm giá đâm xuống rất mạnh tạo nên cây marubozu giảm thứ 3.
Sau khi vùng mua bị phá thì nó thành vùng bán, cây nến xanh tiếp theo chỉ là quay về test lại vùng bán thôi và đã có sự rút chân nên chưa có gì đáng sợ cả (cú này gọi là ceiling test). Nếu cây nến xanh phá vào trong vùng cây pinbar thì hơi sợ (khả năng cây marubozu giảm trước là false breakout), nếu phá lên đỉnh cây pinbar luôn thì chạy lẹ (chắc chắn false breakout).

3 Lượt thích

Cảm ơn mọi người nhiệt tình quá. Bài tập real này nó kết thúc rồi. Đợi thị trường chạy đến SL hay TP của mình xong thì cùng giải bài tập này sau nhé.

8 Lượt thích

cho mình đoán mò cái nhé nãy h đoán già đoán non có phải đây là …

7 Lượt thích

M15 down s k phải ở chỗ giá 1.37800 ( chỗ đỉnh t2) bác nhỉ, nó tạo đáy thấp nhất mà

1 Lượt thích

E xém tí fomo r :sweat_smile::sweat_smile:,thôi ngoài ngồi chơi đợi kết quả của mấy a lớn vậy

1 Lượt thích

ý chú là như này mình chỉ đoán thôi nhé chứ h đang đứng ngoài

3 Lượt thích

Medio chắc cú vào như này rồi ha ha ha :sunglasses:

1 Lượt thích

Em nghĩ anh Medio cũng vào lệnh như này

1 Lượt thích

kèo này căng thế nhờ :)).hầu hết ae chung thuyền r

1 Lượt thích

Mình Sl lệnh kia nên đứng ngoài xem thế nào

Cái lệnh kl ở dưới mình có chuyển lên m30 khá là chắc kèo đấy chứ , nghĩ rằng ít nhất nó chạm phải cũng đủ để dời Sl về điểm hòa vốn

1 Lượt thích

Thanks bạn. Rõ ra đc rùi

1 Lượt thích

Điểm vào lệnh hoàn hảo

ko phải hoàn hảo mà là chặn đầu xe lửa ,có điều xe lửa đã giảm tốc và dự đoán là ga cuối cùng rồi nên phi ra chặn

4 Lượt thích

bác phân tích pro quá

2 Lượt thích

Giá đã phá qua mô hình 2 đỉnh m1 rồi

m5 vai đầu vai ngược, và lệnh sell của mình đã toang :))

1 Lượt thích