E loss lệnh G/U mà vẫn chưa ngộ ra dc j, mong mng giải đáp dùm

ở H1, cái đỉnh trên dóng sang thì là vùng sideway nên dự đoán là giá còn tăng tiếp, canh Buy ở KLV QT M15 thì SL

1 Lượt thích

Mình thì nhận định khác với bạn về đoạn có gap. Bạn nhìn qua khung D với 4h xem thế nào.

lệnh này nhiều anh em đi lắm đây. t cũng vào . nhưng rút sớm vì vào GA đẹp hơn :joy:

Đoạn này ai dí súng vào đầu thì mình cũng k xác định được keylv M15 :rofl: :rofl:
Nhưng chỗ bạn vẽ keylv M15 theo mình là chưa phải vì đỉnh trước đó là một phá vỡ giả.

1 Lượt thích

Cũng ra đi lệnh này vì ko tuân thủ nguyên tắc di hòa SL. Bài học cho mình :frowning:

Mình cũng đi chỗ này :))
Lẽ ra dời sl về hòa được rồi nhưng muốn thử chờ thêm xem sao do nhận định là giá phải chạm tới KL bên trên cơ, kết quả là =))
May mà đang tập tk nhỏ.

1 Lượt thích

Mình thì thấy nó chạm vùng kháng cự mạnh nên cắt lệnh ăn non rồi :joy:

Thua lệnh này đc thêm 2 bài học bro ah, thấy cũng đáng giá.

1. Tuân thủ nguyên tắc dời SL an toàn.
  2. Kèo đẹp rõ ràng, dễ xác định key lv thì vào, khó quá bỏ qua.
1 Lượt thích

Cố gắng trade tài khoản nhỏ nhiều thì mau lên tay bác ơi. Chứ đọc sách hay nghe kinh nghiệm đi trước thì không thấm nhiêu đâu (VD; chuyện không nói SL thì ai cũng được dạy khi bắt đầu trade, nhưng đa phần cháy vài tài khoản mới biết sợ :joy:)

1 Lượt thích

thế bác vào lệnh trc khi giá tạo đỉnh chạm kháng cự à, bác chỉ giáo e lệnh đó với

bác định đợi giá lên đến đâu thì dời SL hòa

Đây bác, nếu mạo hiểm thì TP ăn ngập mồm rồi

Thứ nhất là chưa có xác nhận phá vỡ key.
Thứ hai là xu hướng chín là giảm xu hướng hồi là tăng Buy trong xu hướng giảm tỷ lệ thua nhiều hơn thắng rồi.

Với trường hợp này đợi xác nhận nến nhưng nó đi lên xuống có xu hướng thế kia thì tốt nhất không nên Buy.

1 Lượt thích

Trường hợp đó bác đợi phá vở qua KL m15 thì nó chạm vùng SELL mạnh rồi, nên nhiều bạn BUY dính SL đó bạn. Mình follow mục tiêu giá của h1, và mình cũng cưỡi trên con sóng nhỏ.

mình nghĩ H1 là xu hướng giảm, giá chạm đáy cũ H1 rồi ko nên buy nữa

3 Lượt thích

trong khung m15 giá hồi là 1 xu hướng hồi có đỉnh đáy rõ ràng.nếu muốn buy phải dợi giá phá qua klv quan trọng của m15

1 Lượt thích

Mình cũng đi lệnh này. Mình phân tích gần như tương tự chủ thớt.

1. Bước đầu mình xác định H4 như này.
  2. H1 mình xác định như thế này.

Qua phân tích của các bạn ở dưới thì mình cũng nhận thấy vài lỗi sai.
Chưa kể là lệnh này vào hơi vội. Đúng lúc mình phải đi làm, phân tích vội vàng, ko nhìn kĩ nhiều TF.

Ôi chết, chắc bạn hiểu sai cái video ở youtube mà mình nói về cái gap là sideway rồi. Ở trường hợp này ko phải sideway đâu nhé.

9 Lượt thích

Mình thì sell ở trường hợp này

Lệnh này mình cũng nhận định chỗ gap kia là kl quan trọng như ad
Vì nó hồi lên trước đó khá đẹp rồi sau đó gap xuống và giá đã phá đáy
Nhưng ko dám viết lên đây vì sợ sai :smile:

2 Lượt thích