Dính sl ucad 20/8 cần ae trợ giúp

mình khó hiểu quá mong mọi người giúp đỡ

3 Lượt thích

lệnh GA này chuẩn bị hiit Tp thì nó cũng quay xe luôn mọi người ạ =((
có phải mình đặt sai TP không ???

1 Lượt thích

Ucad mình cũng dính sl không hiểu
Nhưng còn GA ở dưới thấy b note nó chạm đỉnh rồi mà sao b lại vào lệnh buy tiếp

1 Lượt thích

Bạn chụp thì chụp cả h1 , m5 cho mọi người xem thì còn dễ nhìn chứ, chụp mỗi cái tf m15 khó xem

1 Lượt thích

cặp này là cặp tủ của mình nên kiểu như trực giác á :smiley:

KLQT H1 và KLQT H4 đếu nằm bên dưới
chỗ kia là KLm15 nhìn m15 cũng thấy đẹp rồi nên mình không chụp m5 với h1 nữa

về căn bản nếu bạn nhìn TF m15 thì vào lệnh như vậy nó chả sai tý nào, xu hướng vẫn có thể tăng tiếp nhưng nếu bạn bật sang H1 thì cái chỗ bạn cho là KLQT đó nó chỉ là vùng đi ngang, rồi bật sang H4 thì nó càng chẳng là gì nữa. Về căn bản vùng KL như vậy nó khá là 50, 50 người mới áp dụng máy móc sẽ sấp mặt liên tục

1 Lượt thích

mình thấy bạn nói vậy chưa chuẩn lắm
nếu theo lý thuyết
H4 và H1 đếu tăng
m15 quay lại KlQT xuất hiện mô hình nến đảo chiều thì vào lệnh chuẩn hợp lưu rồi
còn nếu bạn cho rằng m15 hồi đẹp mà H4 nó ko là gì
thì khi KLQT H4 qua TF tuần và tháng nó cũng không là gì cả
vậy nên nói trường hợp này 50 50 thì không đúng

Hóa ra mấy bác là người thanh khoản cho mình à :)))

3 Lượt thích

Theo mình như này, b tham khảo nhé
Hướng giá đẩy này đã tăng 1 mạch rất dài gần như ko có quảng nghỉ
Nó có thể điều chỉnh ( đảo chiều ở m15 bất cứ lúc nào mặc dù chưa chạm vùng bán ở khung lớn)
Lệnh này bạn mua tiếp thì ko có lợi thế

2 Lượt thích

Lệnh này nâng cao quá nhỉ Dũng
kỹ hơn được ko, nhìn thèm quá :joy:

1 Lượt thích

bạn đang đặt mình vào vị trí người trade ở khung M15, vậy nếu người ko trade ở khung m15 mà trade ở khung H1 hoặc H4 thì họ sẽ đặt lệnh ở đâu??. Họ sẽ đặt lệnh ở KLQT của H1 và H4 và đích của giá nó sẽ ở bên dưới chứ ko phải cái KL của m15, giá có thể hồi về đến đó chứ ko phải là m15, bạn đặt ở m15 thậm chí còn ko được 50% cơ hội chiến thắng

1 Lượt thích

bác phân tích kèo này như nào vậy chỉ ae với ?

lệnh này thực ra . tui vào lệnh buy nhưng bấm nhầm sang lệnh sell. lúc quay trở lại chart thì nó hiện ra như vậy thì cắt lệnh thôi . =)))

1 Lượt thích

từ giờ lúc vào lệnh thì cứ xem như buy là sell và ngược lại đi
Có khi cuối tháng tổng kết lại lãi đều :grin:

Đùa dai quá, cho góc nhìn thử xem sao?

1 Lượt thích

Thời điểm vào lệnh chart nó như thế này. Thú thực là mình tìm một lệnh buy lên.

Nhìn một cách tổng thể thì UCAD nó tăng một đoạn rất dài rồi. Giá liên tục tăng ở M5, đáy sau cao hơn đáy trước, chưa có một lần nào giá hồi về mà phá qua một cái đáy tạo ra bởi M5.

Như thế có nghĩa là, Nếu UCAD tiếp tục tăng thì nó sẽ phải tăng từ đây.
Thú thật là mình chuẩn bị bấm nút buy rồi. Nhưng vừa bấm nút buy thì giá M1 nó giật lên luôn nên mình không buy nữa. Nên mình ngồi chờ nó về để buy, Trong thời gian đó mình ngồi nhìn lại tất cả tf.

• TF H1: Oh shit. giá tạo một mô hình đảo chiều ( giá có thể đảo chiều chứ không phải chắc chắn đảo chiều ), đây là tín hiệu có thể thôi chứ không là sẽ.
  • TF H4: giá chạm một cái đỉnh trong lịch sử giá. Nhưng không vì thế mà mình lao vào cản tàu bán bừa. Nếu có vào lệnh sell thì đây chỉ là một yếu tố tâm linh để khấn giá đi xuống thôi.
  • TF M15: Và đây chính là điểm mấu chốt.

Trong đầu bạn đang nghĩ điều gì khi nhìn thấy cụm nến này?
    Với mình lúc đó nghĩ là : đó là sự làm giá. nến xanh vào đúng đầu phiên Âu, nó tăng mạnh sau đó các nến sau hồi từ từ . Nó hồi về điểm bắt đầu tăng mạnh thì lên nhưng lại xuống .
    Mắt mình lúc đó nhìn thấy mô hình vai đầu vai nữa.
    Lúc đó mình nghĩ là : nếu thực nó xuống thì giá sẽ không phá được cái vai trên này.
    Nói tóm lại trong quá trình ngồi đợi chờ, nến quay lại vùng giá mình mua lên thì nhiều thứ thay đổi, ý định mua giảm dần và ý định bán tăng dần. thế là mình quyết định vào bán . ( SL 20pip là 1 SL bất di bất dịch của mình , thật may là đo 20 pip nó lại ngay phía trên cái vai trái của mô hình mặc dù không cao nhiều lắm. )

Lệnh đầu tiên để TP xuống klv này. Nhưng sau nó giật lên bùng nhùng 1 lúc thì mình uqyeest định cắt lệnh ở điểm màu trắng thì tối thứ 6 rồi. tắt chart giải trí đi ngủ thôi. :smiley:

Tổng kết : đây là một lệnh may mắn của mình vì đáng lẽ mình vào buy rồi nhưng không hiểu sao lại nghĩ lại vào lệnh sell. @@

3 Lượt thích

xem bác phân tích mà như kiểu được khai sáng :v

B để cho đúng 1 cái hình :confused: chịu

hơi nâng cao thật
chúc mừng nhé ^^