Dính sl ucad 20/8 cần ae trợ giúp

bạn chỉ nên dùng từ khai sáng khi đọc bài của medio thôi. chứ bài của mình có khi nó lại tạo ra sự fomo cho bạn. Bạn chỉ nên đọc để biết thôi. chứ chuẩn chỉ cứ theo Medio mà trade

1 Lượt thích

nâng cao gì. lệnh may mắn thôi .

1 Lượt thích

đây là góc nhìn của em bác tham khảo nhé

giá chạm vùng bán mạnh khung h4. theo bài 3 trong cấu trúc thị trường ở khung h4
trước khi vào lệnh ở m15 hay h1 em luôn xem giá có chạm klv khung h4 không.
nên trong trường hợp này em sẽ tìm lệnh sell trước khi nó chạm klv khung 1h, tức sell theo khung m15 or m5

2 Lượt thích

cảm ơn bạn sau mình sẽ chú ý phần đỉnh/đáy phía xa xa

1 cái nhìn tinh tế :+1:

1 Lượt thích

chuẩn luôn, có những người m1,m3 thì ntn.

2 Lượt thích

E thấy bác xác định KLQT hình như không đúng lắm ý,theo góc nhìn của em thì cái đỉnh cũ bác vẽ mới là KLQT giá đã phá sau đó quay lại test rồi tiếp tục đi xuống

Thật ra thì con này nó tăng mạnh quá rồi, khi mình vào ở một sóng mạnh thì nó có thể chỉnh bất cứ lúc nào, con này mình thoát đoạn 1.278 ăn non đc 200 pip.

Ko sai nhưng hơi tham vì giá chăm klv H1 đi xuống tạo thành xu hướng giảm nếu TP an toàn thì chỉ TP đến đáy cũ thôi ak . Vì nó chạm đáy cũ rồi đảo chiều đó b nhé .

2 Lượt thích

H4, minh xdinh xhuong tăng, vao lệnh nhu sgk

Lênh buy ăn no r, nên minh canh ăn hồi , xem klv m5.

Minh ăn dc cả buy và sell, chắc do minh bám sát buy nên hồi cái múc luôn. Các bác xem e xdinh klv đung ko , hay e may, vì e vẫn dốt lắm :(((

1 Lượt thích

Hay chứ không phải may, khi theo sát một con thì vậy :grinning:

1 Lượt thích

Về xdinh klv, nhiều khi e loạn, thắng nhìu y như rằng lại vào ẩu do xac dịnh klv và cảm tính, nên quất. Hic, klv qtrong no qtr that y ạ. Hic

1 Lượt thích

theo mình là như này.

chúc bạn sức khoẻ và thành công!!!

1 Lượt thích

1 Lượt thích

Giá tiếp tục tăng tại sao vẫn sl b ơi

Câu văn giống Medio :))))) Tác dụng phụ của việc cày view kênh Medio :laughing: :laughing: :sweat_smile:

3 Lượt thích

Theo mình thì xu hướng tăng nó đã tăng khá xa rồi.
Thêm nữa momentum giảm khá mạnh. Cái chỗ mình ns là klvqt m15 nếu lên tf h1 thì nó chẳng là gì. Vì thế khả năng là cái klv đó k giữ chân được giá. Mình chỉ có thể dự đoán dc như vậy. Vì giá đang còn chạy. Hịi.

chỗ này nếu theo mọi người thì là sai
nhưng kinh nghiệm mình trade tủ con này đó là giá luôn tôn trọng vùng Keylevel
với cả xu hướng đang tăng nên mình đã ngay khi thấy có nến xanh đâm lên
tuy nhiên mình Tp hơi tham nên ko hit được tp mà về hòa

1 Lượt thích

Bạn trade trường hợp này là trường hợp xác xuất thắng thấp nhất trong video bài học rồi bạn.
M15 đã tăng rất lâu và đang ở cản khung lởn rồi. Cứ bỏ qua cản khung lớn đi. Nhưng M15 tăng lâu rồi H1 tăng H4 tăng vậy nó hồi về những chỗ nào nữa nó mới tăng lên tiếp đc. Fibo H1 đỉnh H1 klv H1 hay fibo H4 đỉnh H4 klv H4. Nó có quá nhiều điểm để hổi về nên xác suất thắng thấp nhất. Cái bạn nói hợp lưu là chỉ khi H4 tăng H1 tăng mà M15 nó mới đảo chiều thằng tăng thì xác suất thắng nó mới cao được bạn. Vì vậy trước khi vào lệnh bạn nên mở các TF lớn hơn ra xem nó có j k đã. Xem con sóng nhỏ bạn cưỡi nó đang ở đâu của con sóng lớn đã rồi hãng quyết định bạn.

6 Lượt thích

cảm ơn bạn đã góp ý sau mình sẽ rút kinh nghiệm

1 Lượt thích