Dính SL UCAD 10/9 mà không hiểu lý do. Mong mọi người hướng dẫn dùm ạ

5 Lượt thích

Mình thấy bạn vào lệnh SELL hơi sớm. Giá đến keylevel xuất hiện 1 cây pin bar nhưng chưa có xác nhận là giá sẽ xuống trở lại.

Mình đặt limit ấy, vì cho rằng giá vừa phá qua KL quan trọng xu hướng tăng trước đó và hồi về

2 Lượt thích

Giá đã chạy xong đâu b?

1 Lượt thích

Chắc tâm lý sợ lỡ kèo, em mới oẳng 5k $ hôm qua vì fomo, tham, tự tin thái quá và húng chó vào lệnh lớn. Buồn quá các bác ạ. Tuân thủ kỷ luật cả tuần kiếm được ít, hôm qua về với cát bụi

Mình cũng ngắm cặp này nhưng cũng chưa hiểu sao giá lại phá xu hướng giảm vừa hình thành thế này

1 Lượt thích

mình cũngđang định lên hỏi, biết ngay thể nào cũng có vài đồng môn cùng cảnh ngộ =))

2 Lượt thích

khả năng nó chạy theo khung h4 xu hướng giảm bác ạ, nó không chạy theo khung h1

1 Lượt thích

kiên nhẫn đi bác, giá vẫn chưa chạy xong mà.

e nghĩ nó chạy theo H4

2 Lượt thích

mình trade 4h nhưng hay để ý 1d, xh 1d nó là tăng các bác ạ. mình vừa bị hòa vốn vì quá tham dính sl

. tiệc…

Theo cách nhìn của mình nhé.
Mình cũng mất 1 R tại lệnh này.

2 Lượt thích

bác xem lại cấu trúc thị trường phần 4 nhé em cũng dính sl 2 lệnh chỗ này em đặt 1 cái ở đáy cũ 1 cái ở klqt

Klqt h1 ở trên bạn nhé , nơi bắt đầu xu hướng giảm. Chỗ bạn vào lệnh là kl face.
Nếu bạn xuống m15 sẽ có 1 cách nhìn khác. Và có thể tìm kiếm đc cơ hội.
Giá còn đang chạy nên mh chỉ đưa ra ý kiến tới đây thôi

Theo m

1. H4 có phải phá vỡ giả thay phá vỡ thật
  • H4 tăng 1 cây dài rút mạnh sau đó lại chạy lên tiếp rồi sập xuống
  • Liệu cái này là phá vỡ giả hay phá vỡ thật
  • Xem h1 và m15 cũng không xác định được

Đoạn này theo m là không thể chắc chắn là giả hay thật đc
    Nếu phá vỡ thật thì sell là không ổn rồi
  1. Vùng dưới phá qua key xu hướng tăng h1 đó cũng hơi ngại chút
  • Xem m15 ok phá thật
  • h1 thì hơi lưỡng lự chút thiên về thật
  • h2 thì thiên về phá vỡ giả hơn
  • Giá hồi với với monentum mạnh
    Kết luận: Với trình của mình thì không xác định đc là giả hay thật thiên nhiều về thật nhưng vẫn lấn cấn nhiều
  1. Với 2 cái không chắc chắn + Keylvel fake H1 đó cũng hơi ngại vào lệnh thật
    Xem kiểu ntn thì nhiều lấn cấn quá, kiểu không chắc chắn
  2. Theo bản thân mình tổng kết kiểu ntn

Bạn đã xác định sai KLV quan trọng. Đúng KLV quan trọng H1 nó nằm ở phía trên nên dưới cây nến phá mạnh màu xanh (đã phá chứ không phải phá vữo giã) nên KLV quan trọng của xu hướng Hồi nằm phía trên đỉnh cao nhất. Vì vậy bạn vào lệnh như vậy thì dính SL là đúng rồi

QUÁ XẤU ĐỂ TRADE CON UCAD TRONG TH NÀY

2 Lượt thích

trong phần [[Sổ Tay Trader] Quy trình phân tích lệnh “chuẩn” Price Action Master, có phần những trường hợp dễ nhầm. TH1 chuẩn TH này luôn đó bạn, nhìn khung lớn là giá về fibo bật lên nè

1 Lượt thích

cho mình tham luận xíu nha, theo như bạn nói trong trường hợp này là KLV fake. theo mình đó là KLVQT của xu hướng giảm mới, vì xu hướng chính TF 1h là tăng bây giờ giá đã phá qua KLVQT rồi.
Còn trường hợp này mới là Fake nè. Nếu bạn biết chỗ nào ông medio có nói trường hợp nào như thế chỉ cho mình với. cảm ơn b

2 Lượt thích

Mình cũng bị SL chỗ này, do chỉ nhìn m15 và h1, sau khi nhìn lại thì giá đi theo h4, h4 vừa đảo chiều hồi về đúng fibo và bật lên đẹp luôn. Lệnh này ai trade 3 khung sẽ vào được lệnh sớm tại fibo của h4 nếu có chút máu liều.

2 Lượt thích