Dính SL UCAD 10/9 mà không hiểu lý do. Mong mọi người hướng dẫn dùm ạ

mọi ng xét cái xu hướng tiếp diễn mà b, có ai xét cái xu hướng tăng trc đâu.

2 Lượt thích

Giờ nhìn kỹ lại mới thấy, đúng là thị trường lun đúng, chỉ có mình sai thôi
Cảm ơn bạn nhiều lắm nhé

ôi cái này m ko kỹ rồi để xem lại. nhưng m nghĩ 2 cái phá vỡ đó bạn xem lại nhất là phá vỡ key của xu hướng tăng có vẻ là phá vỡ giả

1 Lượt thích

cá nhân mình nghĩ chủ top vào lệnh chuẩn medio rồi. giá về KLqt giảm của H4. sau đó quay lại phá KLqt tăng của H1. bạn vào lệnh bán tại KLQT H1 giảm ( theo mình bạn xác định đúng. chỗ đó là KLQT, không phải Fake) chuẩn bài. có mỗi 1 cái không ủng hộ là Momentum. và điều quan trọng mình nghĩ bạn thua vì “cô không thương” thôi, giá phản ứng với fibo khung H4. cá nhân mình nếu gặp TH này cũng vào như bạn. cám ơn vì đã chia sẻ.

1 Lượt thích

Phân tích xa hơn, mình thấy giá đã về 1 vùng mua rất mạnh

1 Lượt thích

mình xuống tf nhỏ hơn để lọc nhiễu thì thấy đây là 1 phá vỡ thật vào lệnh đó là đúng theo sgk rồi mà nhỉ

1 Lượt thích

Thấy mọi ng tranh luận chỗ đó là klvqt hay klv fake ai cũng có lý do của mình. Theo e thì chỗ đó có là klvqt hay fake cũng được. Vào lệnh như vậy có thể là đúng sgk. Nhưng vẫn có thể dính SL bình thường. Trường hợp của bác trong bài sổ tay trader cấu trúc thị trường phần 4 đã phản ánh rõ. E đọc thấy giống như vậy

1 Lượt thích

Nó là trường hợp nêu trong cấu trúc thị trường p4 bác ạ. Lệnh chuẩn sgk vẫn SL mà

1 Lượt thích

bac vào nhiu lot mà bay 5k vậy , bác ko sl hả

Ui giời h mới nhớ ra topic này. Mấy bác bảo KLQT h1 phía trên là dở rồi. =))). Mình thì thấy phá này chưa giải thích được. Giá phá xuống xong không về đâu lại bay lên. Cả đoạn giá chạy tiếp theo của đoạn này nữa. Giá cũng đi rất khó chịu. Đơn giản là thị trường thích vậy thôi. K nghĩ ra lời giải =)))